• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Froyo2.2.3 mod Ice Cream Sandwich

vuvantuan59

[ 17 .4 .12 ] Ice Cream Sandwich (mod

rom này chạy giao diện ion giống hệt ICS 4.0 chuẩn kô cần chỉnh mod lại bản FroyoByLaszlo quá tuyệt ...

ROM1:

http://d-h.st/Mg9

CPUService :
http://d-h.st/xKT

tải xong flash ok !

( 2 ROM KHÁC NHAU ĐỀU MOD ICS )

Rom2
: www.mediafire.com/?4rnhvro2jyhvk14

Gapp: www.mediafire.com/?1a17ikmnxd9qf0c

launcher : www.mediafire.com/?ke1h9qh2opd7ub3

kernel mới nhất : http://sandbox.devnull.name/android/ezgb-kernel/ezgb-2636-v1.5.2f_S.zip

Update 17.4 .12 sửa lỗi vớ vẩn.

www.mediafire.com/?zcnj4xyihwh79ys
CÁC BƯỚC :

1.Đặt tất cả các file vào sdcard vào ấn home + nguồn vào Recovery
2. backup lại rom có gì nếu kô thì quay lại rom cũ .
3. Wipe all ( wipe cả
SdExt)
4. Superwipe cho chắc ăn .
5. Flash ROM
7. Flash kernel
6. Flash Gapp .
7.Flash update
8. khởi động lại và thưởng thức .

Chỉnh sửa cuối:
C

chuongubds

Guest
Cái launcher để làm gì vậy bác?Hình như bị lỗi Wifi

vuvantuan59

launcher là update bản mod đẹp hơn .mình dùng để trải nghiệm thôi thấy wifi ok mà !

vuvantuan59

bản nào cũng ok ....mình dùng nó tự động cập nhật bản play shop mà !

minhdang81

mình cài bản này ngay từ ngày đầu XDA up lên nhưng ko có market,hic cài bản google play thì ko chạy được mở lên toàn tự out :(

vuvantuan59

bạn tải rom về dùng root explorer để chép market vào máy của bạn.kô có market cũng thấy khó chịu thật kô được mình khuyên là flash lai rom thôi.mình thương xóa và thêm nhiều thứ trong rom lắm.như playshop còn market (vending) xóa đỡ phả cài vào est mà bạn có mtd không.(có thể do bạn chưa flash gapps nên không có market.)

minhdang81

mình flash gapps + extra gapps luôn rùi mà chả có, để mình thử rootExplorer xem sao, mà mình nghĩ rom này ko add market vào là 1 thiếu sót rất lớn, còn lại mọi thứ đều tuyệt (nhanh và cải thiện tình trạng pin rất tốt, chức năng nghe gọi tốt hơn cả rom 2.3.7 bananeBread 3.1)

vuvantuan59

ơ sao minh có market mawjch định nhỉ có ai bị nỗi này đâu.kết nhất là lúc boot mà hình thật đẹp.

gaosilver1000

đã cài thử và thấy wifi cũng bình thường,
nhưng mà chẳng nhận dc phân vùng ext của thẻ nhớ, hichic

gaosilver1000

ah tiện thể cho mình hỏi
cái G1 của mình nếu đặt nó xuống nền đất thì cảm ứng của nó rất khó ăn, có lúc thì ko cảm ứng luôn (đặt xuống đất và chỉ dùng 1 ngón tay để chạm vào màn hình)
Còn khi nhấc nó lên (1 tay cầm dt 1 tay thao tác trên màn hình) thì nó lại nhạy như bình thương.
Có ai bị như vậy ko nhỉ?

vuvantuan59

hic chắc không ai vậy đâu mình thấy vẫn vậy chắc do cảm giác thui ! Mình thấy cho ít nước trên màn hình (mấy giọt) cảm ứng rất nhạy nhất là đa điểm ...

vuvantuan59

đã cài thử và thấy wifi cũng bình thường,
nhưng mà chẳng nhận dc phân vùng ext của thẻ nhớ, hichic

À bạn nên chuyển sang rom mình mới up đó !rom đầu không nhận phân vùng đâu !laszlo mod ics ý ! Rồi vào phần extras cài rất nhiều cái hay nhu % pin va hiệu ứng chữ mầu widget buttons và led rất nhiêù ...

gaosilver1000

À bạn nên chuyển sang rom mình mới up đó !rom đầu không nhận phân vùng đâu !laszlo mod ics ý ! Rồi vào phần extras cài rất nhiều cái hay nhu % pin va hiệu ứng chữ mầu widget buttons và led rất nhiêù ...
cài thử hết cả 2 bản của bạn rùi:) nhưng ko có cái nào nhận ext cả bạn ah

hic chắc không ai vậy đâu mình thấy vẫn vậy chắc do cảm giác thui ! Mình thấy cho ít nước trên màn hình (mấy giọt) cảm ứng rất nhạy nhất là đa điểm ...

còn vụ này thì chắc chắn ko phải do cảm giác rồi :-s đôi lúc để ở dưới đất phải nhấn thật mạnh (muốn lõm cái màn hình lun ấy) thì nó mới chịu nhận cảm ứng