• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FWC iOS 5.0.1 Jailbreak Untethered cho iPhone 3Gs & iPhone 4

h3ll

Đây là bản Custom iOS 5.0.1 dc Build bởi Sn0wbreeze v2.9.1 nên đã Jailbreak Untethered sẵn.

Thông tin:

• Không nâng Baseband
    [*]Dành cho iPhone 3Gs và iPhone 4 gồm:
    - No Active: Dành cho máy World hoặc máy Lock có sim Active
    - Hack Active: Dành cho máy Lock không có sim Active
    [*]Và 1 bản add sẵn Baseband 6.15 cho 3Gs
    (BB 5.14, 5.15 và 5.16, restore fw này sẽ nâng lên 6.15).
    [*]Root 1.2 Gb cho 3Gs và 2 Gb cho iPhone 4
    [*]Không add package nào

Hướng dẫn:

Download hoặc Update iTunes mới nhất.
Vào C:\WINDOWS\system32\drivers\etc\ Cut Host ra Desktop.Restore xong Cut vô lại
Dùng iReb 5 hoặc Redsn0w đưa về DFU
Mở iTunes lên Nhấn Shift + Restore rồi chọn đến FW Custom 5.0.1 rồi Restore.

Download:

Dành cho iPhone 4

Fw Custom 5.0.1 No Active

Fw Custom 5.0.1 Hack Active

===============================

Dành cho iPhone 3Gs

Fw Custom 5.0.1 No Active

Fw Custom 5.0.1 Hack Active

Fw Custom 5.0.1 No Active add BB 6.15

Fw Custom 5.0.1 Hack Active add BB 6.15

Pass: pdaviet.net

Dùng FFSJ để nối các file lại

Chỉnh sửa cuối:

daica

bửa giờ cứ chần chừ vì ko giám lên 5.0.1 cho 3gs , cải tiến thì ngon nhưng mình đọc thấy mọi người nói lên 501 cho 3gs lag dữ lắm, bác chủ thớt cho tớ chút ý kiến đc ko?

daolong83

Thank bác! Em kết nhất quả của 3Gs hack active add sẵn bb 6.15!
Chúc bác dzui! :D

h3ll

bửa giờ cứ chần chừ vì ko giám lên 5.0.1 cho 3gs , cải tiến thì ngon nhưng mình đọc thấy mọi người nói lên 501 cho 3gs lag dữ lắm, bác chủ thớt cho tớ chút ý kiến đc ko?
Mình thấy 3gs up lên 5.0.1 thấy cũng mượt lắm mà..bạn có thể up lên 5.0.1 thử.Nếu bạn thấy ko ổn thì có thể hạ xuống cũng đâu có muộn :D:D

daolong83

Mình thấy 3gs up lên 5.0.1 thấy cũng mượt lắm mà..bạn có thể up lên 5.0.1 thử.Nếu bạn thấy ko ổn thì có thể hạ xuống cũng đâu có muộn :D:D
Bác nói chuẩn! Em chạy cho thèng em máy Lock mà chạy phe phé!
Ram cũng ko thấy tiêu thụ nhiều hơn so với 4.3.3 là mấy!

TruongHan

Super V.I.P
Bác nói chuẩn! Em chạy cho thèng em máy Lock mà chạy phe phé!
Ram cũng ko thấy tiêu thụ nhiều hơn so với 4.3.3 là mấy!

Ngốn RAM hơn chứ,chạy nhiều ứng dụng có khi chỉ còn trống trên dưới 30Mb,phải giải phóng RAM suốt :(

luongvandao

iphone 4 từ 4.0.2 lên 5.0.1 Fw Custom 5.0.1 Hack Active mà bị lỗi 1604 hoài ( Đã làm theo hướng dẫn như trên ). iphone 4 4.0.2 có save SHSH lại . có ai giúp mình với . thank you nhiều lắm

motkhong

"Vào C:\WINDOWS\system32\drivers\etc\ Cut Host ra Desktop.Restore xong Cut vô lại" là sao không hiểu bạn hướng dẫn giúp với cám ơn

dig31vn

Con của em là IP4 4.2.1 lock dùng Gevey Sim, up lên bản này có bị lỗi vạch sóng ko bác? Em thấy cái FW 4.2.1 này hình như ngốn pin kinh, ông anh dùng 4.3.3 mà pin gấp đôi >_<. Ah, giờ có cách nào up lên 4.3.3 ko bác? Hình như nó khoá FW này lại rồi thì phải?

cuctot

không RS được. Vao iTune để RS, bấm Shift để chọn FW. Sau khi giải nén xong thì báo là server của apple bận, không RS được. Hiện máy đang tình trạng DFU. Có bác nào hướng dẫn cách khắc phục. Máy của mình là Iphone 4, Lock, chưa active, dùng sim ghep.

TruongHan

Super V.I.P
"Vào C:\WINDOWS\system32\drivers\etc\ Cut Host ra Desktop.Restore xong Cut vô lại" là sao không hiểu bạn hướng dẫn giúp với cám ơn
Không cần bận tâm về file host gì cả,cứ dùng ireb hay redsnow đưa về DFU rồi restore thôi
Con của em là IP4 4.2.1 lock dùng Gevey Sim, up lên bản này có bị lỗi vạch sóng ko bác? Em thấy cái FW 4.2.1 này hình như ngốn pin kinh, ông anh dùng 4.3.3 mà pin gấp đôi >_<. Ah, giờ có cách nào up lên 4.3.3 ko bác? Hình như nó khoá FW này lại rồi thì phải?
IP4 Lock chạy custom 5.0.1 xài sim ghép tốt,không bị lỗi 1 vạch sóng
không RS được. Vao iTune để RS, bấm Shift để chọn FW. Sau khi giải nén xong thì báo là server của apple bận, không RS được. Hiện máy đang tình trạng DFU. Có bác nào hướng dẫn cách khắc phục. Máy của mình là Iphone 4, Lock, chưa active, dùng sim ghep.
Bạn nhấn home+nguồn ko thoát được DFU àh? thử restore trên PC khác hoặc chơi 1 bản Custom khác xem sao :)

tuancan

với thời điểm hiện tại đang dùng 5.0.1 restone lại bản custom này không được phải ko các bạn

h3ll

với thời điểm hiện tại đang dùng 5.0.1 restone lại bản custom này không được phải ko các bạn

Ko dc đâu bạn à.Apple khóa ko cho về 5.0.1 nữa rồi.Chỉ còn cách là dùng iFaith dumb SHSH rồi dùng sn0wbreeze build 1 bản custom từ SHSH đó thì mới về dc thôi :D