• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[GALAXY MINI] Cyanogen MUSIC Mix V2 - Updated

Nhoxly00

Updated v2.1! Tên mã: Music Mix ICS

Change logs:
  1. Thêm 1 theme ICS cho ADW (các bạn vào phần chọn theme của ADW thì sẽ thấy nhé!)
  2. Xóa bỏ 2 theme MIUI và White S trong Theme choose
  3. Tích hợp sẵn skin lock ICS cho Ring lock
  4. Thay font chữ Nokia Belle -> font đẹp không lỗi dấu, chữ nhỏ vẫn rõ ràng không mờ tịt như của AD
  5. Tích hợp FM Radio! Khỏi băn khoăn với rom stock vì giờ Rom này củng có!
  6. Xóa Notepad và thêm ColorNote vì độ tiện dụng, nhiều màu sắc, quan trọng là có thể Add widget ra HomeScreen!
  7. Xóa FileManager mặc định, thay bằng trình mới, xem được file hệ thống, rất tiện!
  8. Thêm la bàn! La bàn này phù hợp với QVGA, tức hiễn thị đẹp, không móp méo, nhiều Skin để lựa chọn!
  9. ... còn gì thì các bạn khám phá nhé ...

Chú ý:
  • Radio khi bật lên sẽ bật bluetooth để bắt sóng, cắm tai nghe vào để nghe nhá! Các bạn muốn chỉnh tần số thì vào settings của nó, mục đầu tiên, kéo xuống dưới cùng chọn Taiwan nhé!
  • Muốn chơi game tốt thì các bạn vào: CyanogenMod settings-Performance-Tick Use 16bit transparency. reboot nhé!
  • Muốn thay đổi Bootanimation thì vào: Cyanogenmod settings-interface-keo xuống dưới cùng-nhấn choose và tìm đến cái bootanimation mà bạn muốn thay, reboot để xem kết quả!
  • Mới đầu cảm ứng bị lệch trong Drawer, đừng lo, cái này là do ADW nhé! Các bạn kéo xuống dưới tí xíu sẽ có cách khắc phục! hoặc: trong cài đặt của ADW chọn UI settings-Drawer settings-kéo xuống dưới cùng-chọn Page Horizontal Margin và kéo về 0!
  • Tin nhắn muốn giống Sony thì: vào cài đặt của ứng dụng nhắn tin, kéo xuống xíu tick vào Transparent, thoat ra vào lại xem kết quả!
  • ...mình bổ xung sau...

P\s: rom có tiếng Việt nhé! không kẻo có bạn nhìn lại nói toàn tiếng anh không có tiếng Việt :p

Link download v2: http://www.mediafire.com/?u51r8wb16v6q36s

Lưu ý: có thể các bạn nền ROM có thể là DX, hoặc là XXKPJ hay rom khác, mình khuyên các bạn nên ở nền rom XXKPI là ổn định nhất nhé, không bị lỗi nhiều, và dùng CWM 4 để flash nhé! :p trước khi flash nhớ wipe data và cache!

Fix cảm ứng lệch trong Drawer: do cái ADW nó bị điên nên mọi người thông cảm, bỏ file này vào thẻ nhớ, vào ADW restore lại là ok nhé! :p, trong đây là một vài thiết lập cho giống cái của mình :D

Cách làm: các bạn vào cài đặt của ADWLauancher EX: ngoài hôm bấm menu, more, ADWSettings, Backup and restore, Restore ADW settings.

ai phàn nàn font lỗi thì xem trong mục những cái cần sau flash nhé!

Những thay đổi bên trong:
+ Fonts mới: fonts hộ trợ tiếng Việt tốt, đẹp, mảnh (tuy nhiên bị lỗi dấu nặng ở chũ o, ô, ơ, nhưng không quan trọng)
+ Bổ sung một số app còn thiếu vào rom như Browser, camera, ... mà bản ME2 thiếu.
+ Dùng ADWLauncher EX thay cho Zeam Launcher => ổn định, mượt mà hơn, tiết kiệm pin mà độ tùy biến cao.
+ Trong Theme choose có 4 theme: ICS, LunarUID edited, MIUI, White S và theme gốc để các bạn có thêm nhiều tùy chọn nhé! :D
+ Ứng dụng Messenger của S*** nhìn đẹp, tinh tế hơn(vào cài đặt của messenger chọn trans... background nhé)
+ ADW giờ đây add thêm thông báo số tin nhắn, gọi nhỡ... xem hình trên chỗ trung tâm hình là thấy...
+ Thay Bootanimation CM9 :)
+ Còn gì nữa các bạn cảm nhận xem thế nào nhé! :p

Vì sao xài ROM này?
+ Các bạn thích đẹp? Thích tinh tế? Thích đơn giản? Thích mượt mà? Thích ổn định?
-> ROM này đáp ứng :p
+ Các bạn thích nghe nhạc? Thích tiện dụng?
-> ROM này đáp ứng :D
+ Vì sao phải là ADWLauncher mà không là cái khác? LauncherPro (LP) củng đâu kém?
-> Vì ADW rất mượt mà, chức năng như LP nhưng: có thêm folder đẹp hơn (nhìn hình trên), độ thân thiện hơn khi có tiếng Việt và đễ chỉnh sửa!
+ Vì sao lại Edit bản RC4 ổn định mà lại edit ME2 không chính thức chưa ổn?
-> Vì ME2 củng giốn RC4, và cái hơn ở đây là ME có chất âm rất tốt, và mình đã chỉnh sửa lại để nó ổn định và mượt mà!
+ Có theme LunarUID do mình edit :D sủa lại cho khỏi màu mè, xem hình trên biết liền à...​

Một số thứ cần cài sau khi Flash rom:
+ Lý do: cài sau khi flash thay vì tich hợp sẵn vào rom sẽ tăng sự ổn định cho rom, và khi nhưng soft này có update thì mình dễ bề update mà không cần phải can thiệp vào hệ thống lằng nhằng và lý do chính là ý thích chủa mỗi người mỗi khác, người thích cái này, người thích cái kia, nên mình sẽ để tự các bạn chọn :p, mình Mod rom không theo ý thích cá nhân!
+ Đầu tiên các bạn cần có một chiếc thẻ nhớ đã có phân vùng và cài A2SDGUI, cách cài mình không nói thêm, thảm khảo ở topic tổng hợp rom cho Mini ở đây.
+ Các bạn muốn có ring lock giống ICS thì down cái này về flash qua CWM nhé!
+ Tặng các bạn 2 Theme cho ADW, rất nhiều Icon ( có một theme hơn 1k icon trong đó), ở đây và ở đây.
+ Tặng các bạn bộ wallpaper mà mình sưu tập nhé! :p http://www.mediafire.com/?tc298i8uvj6w25b
+ Tặng các bạn một font rất đẹp, tiếng việt tốt nhe! http://www.box.com/s/ljk7ir15bek9decnq09x
+ Mình sẽ bổ xung sau nhé!​

Cách thay font:
Đầu tiên cài cái phần mềm này vào, bật lên thoát ra, copy font vào thư mục .fontchanger trên thẻ nhớ, bật phần mềm lên, chọn font, apply và reboot, và see

Market khắc phục lỗi không down được như v1 và v1.1 nhé! xem nè:

và một số tấm hình nữa các bạn xem chơi :p

Các bạn lưu ý là bây giờ mình bận học rất nhiều nên một ngày ít để onl giải đáp, bạn nào giải đáp giúp mình thì khi mình onl mình sẽ thank nhiệt tình nhé! Thân! Cảm ơn mọi người sử dụng!

Nhoxly00

không biết đúng chổ không :) dành cho cộng đồng sử dụng MINI nhé ^^