• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Galaxy note

TruongDinhTuan

Cái system storage của mình còn ít wa' chưa tới 300mb nữa...Có ai biết làm cách nào để chuyển từ system storage sang usb storage hoặc dùng app gì để tăng mb của ss thì giúp mình với...thanks

tinh_la_gi

Administrator
Khi cài ứng dụng hoặc game thì bạn cài nó vào phân vùng lớn của máy là được, còn những cái đã cài thì dùng app2sd chuyển qua phân vùng lớn. Nếu cái apk trên máy hay playstore thì chuyển thủ công còn dùng các tools cái thì mặc định cho nó cài vào thẻ (đối với máy có chia bộ nhớ trong thì nó sẽ chuyển sang bộ nhớ này) cá biệt có 1 số ứng dụng chỉ cài được trên Thẻ nhớ gắn thêm cho trường hợp máy vừa có bộ nhớ trong và gắn thêm thẻ .. trường hợp này khi cài mà ko có thẻ sẽ xuất hiện thông báo "ko thể cài và đường dẩn mặc định" (có thể sai từ - nhưng nội dung là thế).