• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[GALAXY S2] MIUI ROM Ngôn ngữ VIỆT by ancola66 -Update 4/1/2012

ancola66

Super V.I.P
MIUI ROM Ngôn ngữ VIỆT

Build 1.12.30

by ancola66

MIUI ROM đã từ lâu được rất nhiều người ưu thích vì các Ứng dụng linh hoạt và Tùy biến dễ dàng. Hiện nay đã có ROM MIUI cho GALAXY S2 với Ngôn ngữ Tiếng Anh, để thuận lợi cho nhiều người sử dụng tôi đã VIỆT HÓA toàn bộ bản Rom MIUI. Trong quá trình biên dịch không tránh khỏi sai sót, mong các bạn đóng góp ý kiến để có những bản Việt Hóa cập nhật tốt hơn. Rom Miui có bản Update hằng tuần vào Thứ Sáu, Tôi sẽ ra bản Việt Hóa vào Thứ 7 hoặc Chủ nhật. Nếu Tuần nào mà bản cập nhật không có thay đổi nhiều thì có thể sẽ 2 Tuần Tôi sẽ ra phiên bản mới. Cảm ơn các bạn.

Sơ lược bản ROM

Rom Miui Build 2.3.7 Ngày 30.12.2011
Tích hợp theme Năm Mới làm mặc định
Ngôn ngữ : Anh, Trung, Việt
Ngôn ngữ mặc định : TIẾNG VIỆT

Máy phải được Root và Flash Recovery.
ROM định dạng *.zip các bạn Up qua Recovery
Khuyến Nghị các bạn trước khi Up rom để tránh lỗi thì các bạn chạy Full Wipe

Bản ROM này đã được Test ổn định trên GLAXY S2 phiên bản Hàn Quốc. Vì vậy nó có thể Up được trên các phiên bản GLAXY S2 Quốc tế khác. Chưa được Test trên các bản GLAXY S2 của T-Mobile và TT&T​

Một vài hình ảnh :

Chỉnh sửa cuối:

NguyenTu

Super V.I.P
cụ chán evo 3D h sang SS s2. cuối cùng thị cụ cũng sang samsung như em thôi

mangpham

a cho e hỏi rom này up cho t-mobile galaxy s2 được không . Barn này đẹp quá

vuquang

hic. Mặc dù đã full wipe nhưng toàn bị mắc ở màn hình khởi động, có bác nào bị vậy ko? Mình dùng I9100

khanhham

các bác ơi em cài mãi chẳng dưuơc bác nào cài được chỉ em vài đường e cám ơn nhiều thanks ?

NguyenTu

Super V.I.P
các bác ơi em cài mãi chẳng dưuơc bác nào cài được chỉ em vài đường e cám ơn nhiều thanks ?

Bạn muốn hướng dẫn gì vậy? Hướng dẫn uprom???

Copy rom vào thẻ nhớ
Dùng phím cứng vào recovery
Tiến hành full wipe (Nếu đang sử dụng version cũ hơn của bản ROM này thì bỏ qua bước này)
Dùng Volume +/- để di chuyển lên/xuống và Home để chọn install zip from sd card.
Chọn Choose ZIP from SD Card
Chuyển đến bản ROM cần update -> Nhấn Home để chọn
Chọn Yes để xác nhận
Đợi 1 lát trên màn hình báo install successfully -> nhấn phím Power để back lại trang trước.
Chọn reboot phone

khanhham

à muốn hướng dẫn up rôm mà em làm đúng như vậy nhưng nó cứ cheo không thê nào vào menu được bác có bị thế không bác úp rùi thì bác chỉ rùm em với ahj em cám ơn bác nhiều

kakatoi

Bác AN có thể chỉ giúp mình cách trích xuất ngôn ngữ Tiếng Việt bản này sang cho máy khác cũng rom Miui được không ah