• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

{GBA GAME}-LƯC LƯỢNG ÁNH SÁNG HAY TUYỆT!!!

BuuPhucCT

Well-Known Member
Shining Force: Resurrection of the Dark Dragon

GIỚI THIỆU SƠ LƯỢC CÂU CHUYỆN:
Darksol, một nhân vật kỳ bí, có kế hoạch làm hồi sinh một trong những quái vật nguy hiểm nhất, RỒNG BÓNG TỐI, nhằm cướp đạot vương quốc Guardiana. Trong game này, bạn sẽ vào vai một vị anh hùng trẻ tuổi lna4h đạo lực lượng ánh sáng và điều khiển một lực lượng bao gồm 12 nhân vật chiến đấu chống lại Darsol nhằm giải cứu vương quốc Guardiana thoát khỏi tay lực lượng ma quỷl. Trong suốt hành trình, bạn sẽ được cung cấp rất nhiều loại vũ khí, áo giáp và phép thuật.

CÁCH CHƠI:
Đây là một trong số những phiên bản thành công nhất trong seri game SHINING FORCE trên dòng máy GBA. Game thuộc thể loại nhập vai theo lượt gần tương tự như loạt game MỘC ĐẾ CHIẾN KỶ hay SUPER ROBO nhưng lại mang hơi hướng nhập vai. Bình thường bạn sẽ điều khiển nhân vật chính đi tìm nhiệm vụ, mua vũ khí, nói chuyện...chỉ khi nào vào trận chiến thì nó mới chuyển sang chế độ TBS. Nhưng trong game này có nhiều điểm cải tiến giúp cho cách chơi trở nên linh hoạt và hấp dẫn hơn rất nhiều.
- Trong mỗi màn chơi bạn có thể chọn lựa tối đa là 12 nhân vật trong tổng số hơn 40 nhân vật.
- Khác với những game Turn Base Strategy trước đó là khi toàn bộ nhân vật của 1 phe đi hết rồi mới tới phe kia thì trong SF các nhân vật sẽ đi xen kẽ nhau. Nhân vật nào có tốc độ cao hơn sẽ đi trước rồi đến các nhân vật có tốc độ thấp hơn. Cứ vậy lần lượt cho tới khi all các nhân vật đi hết lượt.
- Bạn có thể nuôi nhân vật lên cấp bằng cách thoát ra ngoài rồi quay trở lại vòng chơi và tiêu diệt kẻ thù.
- Game có rất nhiều điều bí mật thú vị mà khi chơi qua một lần vẫn muốn quay trở để tìm hiểu hết các bí mật của nó.

HỆ THỐNG NHÂN VẬT VÀ TRANG BỊ TRONG GAME:

Trong game bạn sẽ có hơn 40 nhân vật khác nhau thuộc nhiều class khác nhau bao gồm: chiến binh, phù thủy, ninja, phù thủy, người sói, người chim, nhân mã, ROBO, rồng, samurai...Khi nhân vật bạn đạt từ cấp 10 trở lên thì bạn có thể biến hình thành các nhân vật hoàn toàn mới với hình dáng và những kỹ năng mới. Sau khi biến hình các nhận vật sẽ trở nên cực kỳ mạnh mẽ và có thể sử dụng những vũ khí có sức sát thương lớn hơn.

Trong game này khi một nhân vật bị chết trong trận chiến thì sẽ không chết vĩnh viễn mà chỉ tạm biến mất cho tới khi bạn vào nhà thờ và hồi sinh lại với một số tiền ít hay nhiều tùy cấp độ của nhận vật.

Có những nhận vật sẽ tự động gia nhập vào nhóm khi tới màn chơi phù hợp nhưng cũng có những nhân vật bạn phải thực hiện những nhiệm vụ bí mật thì mới có thể thu phục họ. Thường là những nhân vật cực mạnh đó.

Trong game cung cấp cho bạn một hệt thống vũ khí cực kỳ đa dạng từ kiếm, búa, lao, giáo, cung...trong đó có những vũ khí có thuộc tính kỵ với một loại quân như ELF SLAYER có sức sát thương gấp đôi khi phóng kẻ thù là ELF...Bên cạnh đó còn có nhưng vũ khí có thuộc tính băng, lửa, sét, ánh sáng...có sức sát thương cao với một số kẻ thù.

HỆ THỐNG KẺ THÙ
Có hơn 30 loại kẻ thù khác nhau như rồng, người thằn lằn, ngưởi đá, ma quỷ, phù thủy, dơi quỷ...với những kỹ năng và sức mạnh tăng dần từ yếu tới mạnh sẽ luôn tạo những khó khăn cho bạn.

HỆ THỐNG PHÉP THUẬT TRONG GAME
Trong game có một hệ thống phép thuật rất phong phú từ những phép hỗ trợ như bơm máu, tăng sức mạnh, tăng tốc độ đến những phép thuật tấn công như sấm sét, lửa, băng...với nhiều cấp độ và sức sát thương khác nhau.

ĐỘ DÀI CỦA GAME

Có thể nói đây là một trong những game có độ dài rất lớn vì nếu bạn đi lướt qua các dòng thật nhanh mà không chú trọng việc nuôi các nhân vật để gia tăng sức mạnh thì không thể nào vượt qua những thử thách tiếp theo vì khi đó kẻ thù sẽ giết bạn rất dễ dàng.

Mình đã chơi hơn 100 giờ và chơi đi chơi lại nhiều lần mà vẫn chưa khám phá hết những bí mật trong game.

ĐỒ HỌA VÀ ÂM THANH

Đây là một trong những game có hình ảnh đồ họa và âm thanh tuyệt vời nhất mà mình từng chơi trên GBA. Nhân vật có ngoại hình rất đa dạng, khung cảnh phong phú. Còn âm thanh cũng tuyệt vời không kém như những tiếng động khi chém vũ khí vào kẻ thù hau tiếng sét nổ khi thi triển phép thuật đều rất thật và sin động giúp cho bạn luôn cảm thấy hào hứng như đang tham gia một cuộc chiến thật sự.

KẾT LUẬN:

Đây là một trong những game thuộc thể loại TURN BASED STRATERY có mang chút phong cách nhập vai rất tuyệt vời nếu bạn từng là FAN của MỘC ĐẾ CHIẾN KỶ. Cốt truyện hợp lý, hẹ thống nhân vật, vũ khí và phép thuật
đa dạng. Bản đồ rộng lớn và độ dài khủng cho những bạn muốn tìm tòi khám phá thêm những bí mật.

MỘT SỐ HÌNH ẢNH MINH HỌA VỀ CÁC TRẬN CHIẾN VÀ GAME PLAY:

LINK DOWN:http://www.zshare.net/download/62230863a9335994/

BỔ SUNG THÊM LINK MEDIAFIRE:http://www.mediafire.com/download.php?9m24nhzwmzt
PASS KHI GIẢI NÉN FILE DOWN TỪ MEDIAFIRE:tbfc.gamevn.com

CHÚ Ý:Muốn chơi các game GBA thì bạn phải cài PM giả lập Vbag trước.
Sau đó tải game về, giải nén ra rồi copy file GBA vào thư mục E:\Vampent\Gbaroms Hay E:\Data\Others\vBag.
Bao giờ chơi thì mở vBag rồi chọn game và chơi thui
Chúc các bạn chơi vui vẻ và nhớ ủng hộ mình nhé và nhất là không thích chơi thì đừng nói lời cay đắng!!!:(:(:(

PM: BẠN NÀO CÓ GÌ THẮC MẮC THÌ CỨ HỎI VÌ GAME NÀY TUI PHÁ ĐẢO MẤY LẦN RÙI NÊN CŨNG CÓ CHÚT ĐỈNH KINH NGHIỆM. NẾU KHÔNG BIẾT CÁCH CHƠI THÌ CÀNG VỀ SAU CÀNG DỄ CHẾT DO KẺ THÙ RẤT MẠNH .;);)

phongtinh

bạn ơi! cho giả lập dow lun đi. Với lại bạn cho cái yahoo đi mình ở gần nhau nè

jamescu

vo dc game ma`lam` sao de fong' to cai' man` hinh` cua game len vay ban? voi lai may' cai' key ko co' tac' dung?? :(

BuuPhucCT

Well-Known Member
vo dc game ma`lam` sao de fong' to cai' man` hinh` cua game len vay ban? voi lai may' cai' key ko co' tac' dung?? :(

Bạn vào phần cài đặt của PM có mục chỉnh Full screen và có mục chỉnh k3y mà:-?

jamescu

dau co' dau:( vo game cai' bam' gi` cung~ ko dc het' chi bam' dc nut' menu ma` ra ngoai` thoi :(

BuuPhucCT

Well-Known Member
dau co' dau:( vo game cai' bam' gi` cung~ ko dc het' chi bam' dc nut' menu ma` ra ngoai` thoi :(

Bạn xài máy nào thế. Chỉ có N97 có phím cứng mới xài PM giả lập được còn 5800 thì bó tay nhé bạn.

raanfr

Cảm ơn bạn đã chia sẽ game, mình cũng có cái gba advance sp nhưng chơi trên dt đã hơn, nếu mình xài virtual keyboard thì có chơi được trên 5800 ko bạn.
Mình thấy có lẽ nên lập một topic gom các game gba lại cho ae dễ theo dõi giống như có topic game flash vậy

BuuPhucCT

Well-Known Member
Cảm ơn bạn đã chia sẽ game, mình cũng có cái gba advance sp nhưng chơi trên dt đã hơn, nếu mình xài virtual keyboard thì có chơi được trên 5800 ko bạn.
Mình thấy có lẽ nên lập một topic gom các game gba lại cho ae dễ theo dõi giống như có topic game flash vậy

5800 không có các phím điều hướng thì làm sao gán phím được hả bạn. Chơi game giả lập trên 5800 là bất khả thị rồi.

BuuPhucCT

Well-Known Member
min`h xai` n97 ma` bam' may' cai' fim ko thay' cai' nao` co' tac' dung. het':(

Bạn phải vào mục cài đặt của PM Vbag để set lại nút thì mới bấm được. Còn nếu không được nữa thì dùng luôn PM gán phím.

jamescu

thx bro choi dc roi`....ma` ko bit' sao may' no' bi. dung' wai` voi' cai' touch screen cua no' ko hoat dong. lun hĩ ko bit' bi gi nua :(:(

BuuPhucCT

Well-Known Member
thx bro choi dc roi`....ma` ko bit' sao may' no' bi. dung' wai` voi' cai' touch screen cua no' ko hoat dong. lun hĩ ko bit' bi gi nua :(:(

Vậy bạn thiết lập luôn những thông số hình ảnh luôn xem nó còn giật không. PM này chơi trên các máy V3 thì rất mượt, không hề bị giật.;;)