• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giả lập Snes4Sym, chơi game snes full sound và speed

fanliv

Phần mềm này khi cài đặt có tên là snes4sym, khi mở lên có tên là snes4all =))
Cài bộ pip trước khi cài giả lập nhé!

Bộ pips 1.60 >Cài luôn khỏi giải nén :D
pips v1.60 fix link 6/12
Tuy nhiên, tất cả các bản sưu tầm trên mạng đều mắc phải một vấn đề là ko thể save game và config (sound, key,...). Mình xin upload bản mod by me :D có những ưu điểm sau:
1. Fix lỗi ko save và load đk (game và config)

Snes4all fix save by Fanliv fix link 6/12

[download]Snes4all fix save by Fanliv
Các bạn tải game thì cho vào 1 thư mục trong e:/data nhé!
Mình làm được rồi. trên n85. công nhận cái này hay thật. hơn hẳn vsun.

Các bạn nhấn phím gọi -> trên màn hình sẽ hiện chữ CTRL màu xanh lá cây -> nhấn tiếp số 2 sẽ chuyển thành 240x320 và ngược lại.
Bấm phím Gọi + số 4 sẽ thay đổi ZOOM kích thước hình ảnh của game.
Bấm phím Gọi + số 6 sẽ thay đổi chế độ full màn hình hay chỉ để vừa kích thước hình ảnh của game. Hơi khó giải thích nhưng bạn cứ thử sẽ hiểu.
Bấm phím Gọi + lên, xuống sẽ thay đổi Volume khi chơi game.

Các bạn nhớ là sau khi tinh chỉnh thì phải bấm phím Gọi lần nữa để tắt chế độ config nhé.
Muốn có sound thì các bạn vào Config ở ngoài màn hình chỉnh Sound On là ok.

Thanks chủ topic.

Sau đây là 1 số game test:
1: SUPER MARIO WORLD

Tựa game kinh điển của Nintendo, chắc ko phải giới thiệu nhiều về game này nhỉ :D
Download

Game đc xem là kinh điển nhất của thể loại action-RPG , một kiệt tác của Square luôn đc đánh giá là game hay nhất mọi thời đại của thể loại này .Đc đưa lên nền PS1 vào năm 1999 = tiếng anh
Download
Game bóng đá chưởng của nhật, do mình sưu tầm nên ko biết đây là bản J hay E, nhưng game này chơi rất đơn giản nên J hay E cũng ko quan trọng lắm đâu! :D (1 điểm nữa là game này ko chạy vs vSun, test trên e63 :D)

Download

- Đây là tuyển tập các game Mario từ thời Nes như Mario 1 2 3...
- Trong đó có nấm đuôi (Mario 3) rất nổi tiếng, hay nhiều điều mới lạ mà các bản Mario khác ko có được, nấm chuối (Mario 2) cũng rất phong cách riêng như bạn có thể hái củ cãi ném vào đối phương và Mario ko thể đạp chết mấy con nấm nữa....
- Mình chỉ nói sơ lược qua vì có lẻ ai cũng biết loạt game nổi tiếng đình đám này rùi.
- Đáng chú ý nhất là "nấm thế giới", 1 sự bổ sung vào bộ sưu tầm, bạn có thể cưởi chú khủng long Yoshi mà phiêu lưu khắp nơi, con Yoshi có cái tên địa phương là "yết kiêu" vì mỗi khi có nó hay kêu lên như thế

link: here

Tên thường gọi là Cao bồi. 1 game shooting hay và khá khó, nếu phản xạ không tốt.
Chơi 2 người lợi hơn. 1 người bắn, người kia quăng thòng lọng, đảm bảo địch hết đường chạy, nhất là trùm (Nhưng giả lập vẫn chưa có chế độ bluetooth =)) )

Download

YEAAHHHHHH................
ALRIGHT....................
Tiếng Việt gọi là Đua Xe Thú, hoặc là Đua Xe Harley.
Nhắc đến game này thì hầu như ai cũng biết. 1 trong những game "kinh điển", thuộc dạng "để đời" của Konami trên hệ máy SNES.
- Về đồ họa: được thiế kế khá chi tiết, đẹp mắt và vui nhộn.
- Về cách chơi: game thuộc dạng thể thao, đua xe. Nhưng ở đây, ngoài việc đua ra, bạn còn phải chiến đấu rất ác liệt trên đường đua để có thể đạt thứ hạng tốt nhất, bên cạnh đó bạn phải kiếm thêm tiền để trang bị thêm đồ chơi cho con xế của mình như động cơ, giáp chắn, lốp, đạn...
- Về âm nhạc: số lượng tuy ít, tầm dăm bảy bài, nhưng rất hay và vui nhộn, cộng với các hiệu ứng âm thanh rất ấn tượng!
Nhớ lại ngày xưa, tôi cũng từng là 1 trong những tay đua khá. Và chơi trò này cũng trở thành phong trào, gần như cả xóm cùng đua, mỗi lần đua là 1 lần náo động ầm ĩ, hò reo la hét giống như đua xe thật. Mỗi người sử dụng 1 con xế riêng, và cũng có chiến thuật riêng để giành thắng lợi, chẳng ai giống ai.
Vậy còn chờ gì nữa nhỉ? Hãy lại trở thành 1 trong những tay đua kiệt xuất thôi
*Game này vSun ko chiến nổi nhé =))
Download
___________________________________________________-
7. Aladin và cây đèn thần

Ai cũng đều biết đến bộ phim hoạt hình về chàng ăn trộm nổi tiếng thành Bát Đa và vị thần đèn vui tính của hãng Waltdisney phải không nào.
Download

white_3n

Cám ơn bạn nhiều nha. Có những trò Vsun chơi hem tố lém. Cũng đang tìm cái khác.^^

cuongnho

Bấm vào icon nó cứ trơ ra bạn ạ
giúp mình với nhé :D
mình dùng e 63

Chỉnh sửa cuối: