• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giấc mơ WindowsPhone 7 đã thành hiện thực

meohp

sau những lần nghiên cứu không thành công . cotulla cho ra mắt 1 bản beta winphone 7 dành rieng cho leo hd2..bản này tuy là bản khởi đầu nhưng nó ko khác gì bản room ship của winphone 7. việc up rom không có gi là khó..các bạn hãy làm từng bước 1 nhé..
1 .. download ...http://www.mediafire.com/?glq3wf2a251j56d
2.. sau khi download xong nhớ giải nén nhé..
3.chạy file mrglddr 112
4 chạy leo 70 rom sau xẽ có hình như sau..

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

sau đó các bạn chỉ việc chon next..là ok
bản này chạy cảm ứng rất mượt hơn win6.5 và hơn cả android nữa ... wifi tốt,nghe gọi fe fe'.. 3 g vèo vèo..
nhược điểm hình như market không vào được mình cung chưa thử..
chúc các bạn ăn tết vui vẻ với hd2 winphone 7...

Chỉnh sửa cuối:

kakatoi

lám topic quá tập trung vào 1 cho xôm đi cả nhà ^^ bác vừa làm vừa hướng dẫn đấy ak. e làm xong rồi ^^

lehung1108

Hehe giờ mới biết tin em HD2 của mình đã chạy được wp7, gần tháng nay đắm đuối bên Android nên ko bít. Nhưng chạy Android đang ngon, đợi thêm thời gian nữa cho w7 nuột nà hẳn rùi up luôn thể hehehe

duong8488

Em ý, thì em yêu Android hơn, nhưng mà thấy Win 7 thì cũng tò mò, nó vốn đã ít ứng dụng, giờ lại còn lỗi market thì cũng hơi bị...tiếc nhỉ?

meohp

Em ý, thì em yêu Android hơn, nhưng mà thấy Win 7 thì cũng tò mò, nó vốn đã ít ứng dụng, giờ lại còn lỗi market thì cũng hơi bị...tiếc nhỉ?

hi lỗi macket vì microsofft khóa rồi nhưng khóa rồi thì mình đi đường khác lo gì có nhiều cách để app mà...

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Hehe giờ mới biết tin em HD2 của mình đã chạy được wp7, gần tháng nay đắm đuối bên Android nên ko bít. Nhưng chạy Android đang ngon, đợi thêm thời gian nữa cho w7 nuột nà hẳn rùi up luôn thể hehehe

winphone 7 trên hd2 rất thích là cảm ứng rất mượt mà... ko hao pin.. đặc biệt là chụp ảnh rất nét.. và camcoder 1280 x 720 rất sâu ảnh...

Chỉnh sửa cuối:

lehung1108

winphone 7 trên hd2 rất thích là cảm ứng rất mượt mà... ko hao pin.. đặc biệt là chụp ảnh rất nét.. và camcoder 1280 x 720 rất sâu ảnh...

Khà khà, nghe bác tả là muốn thử roài. :D

meohp

kha` kha` vậy mà cứ nói hd2 thừa 2 phím .. nhưng khi test thử winphone 7 rồi mới hóa ra là thừa còn hơn thiếu.. chứng minh nhé
1
.. phím nghe gọi xanh lại thành chụp ảnh..
2. phím home thì lại thành BING
3. phím cửa sổ quay trở lại giao diện chủ
4. phim back lại trỏ lại tưng trang một ..
5. volume up down vẫn như vậy ..
kết luận của microsoff là sai hiiiiiiiiiiii.
cảm ơn cotulla nhiều... hd2 winner

tuan1302

phải nghiên cứu cài android vs win7 đã. xài bản win dualboot nhìn nản wa. cotulla đúng là godlike :D

myGenio

thấy ham \-/. tiếc là cho em nó đi trước khi có w7
hối hận quá :|

thật tiếc cho bác, dùng wp7 chứ gọi là như win7 trên pc ấy chứ, app thì có bác siêuH@ck Tom cung cấp toàn đuôi *.xap ( như đuôi *.cab cho wm6.xx)

trinh12345

Em đang sở hữu Hd2 chưa biết đến winphone 7, âu cũng là thiệt thòi, nhớ hồi ở VN cứ ra bản android nào là vọc ngay bản đó, hic. giờ chỉ mong mình có thời gian nghịch tý cho sướng, hehe

heroofg

Windows phone 7 đúng là không chê được từ cảm ứng đến lướt web rất ok mỗi điều là chụp ảnh thì chất lượng ảnh không tốt cho lắm (so với Windows Mobile 6.5), Độ mở trong Windows phone 7 còn hạn chế như không thể thay ảnh nền trên màn hình home các mục con...mà chỉ có thể thay ở màn hình khoá máy.
Hy vọng bản cập nhật tới sẽ khắc phục được những điểm này.