• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giải pháp:Nhận những file dung lượng lớn qua Blu

Status
Không mở trả lời sau này.

zhureng

Nếu đang dùng NGAGE, NGAGE QD, Siemens SX1, Panasonic X700 hay 6260, chắc hẳn bạn đã biết rằng không thể lưu tin nhắn lên thẻ nhớ. Với NGAGE hoặc NGAGE QD, đừng nên thử tìm cách nhận một file quá lớn qua Bluetooth vì khi đó máy của bạn sẽ bị treo cứng. Và cách duy nhất là mang máy tới cửa hàng dịch vụ làm lại. Tính năng lưu tin nhắn lên thẻ nhớ của các loại máy trên đã được loại bỏ có lẽ do khả năng trao đổi MMC trực tiếp (MMC Swap) của các máy này.

MsvDriveE sẽ giúp các bạn khôi phục tính năng đã bị loại bỏ, ghi tin nhắn trực tiếp lên thẻ nhớ, điều đó có nghĩa là mọi tin nhắn, file gửi qua cổng hồng ngoại hay Bluetooth đều được lưu trên thẻ nhớ, bạn sẽ tiết kiệm được bộ nhớ trên máy và quan trọng hơn là bạn có thể gửi những file nhạc MP3, phim hay game với dung lượng lớn mà không hề phải lo lắng treo máy.
Điện thoại Symbian Series 60: N3230, N3650, N3660, N6260, N6600, N6670, N6680, N6681, N7610, N70, N90, N-Gage, N-Gage QD, Samsung D720, Siemens SX1, Panasonic X800...

Chỉnh sửa cuối:

tieuoanh

Super V.I.P
bạn giới thiệu phần mềm thì nên ghi tên soft cho dễ theo dõi nhé :D

hongphuc1983

phần mềm msvdrive cũng cho phép gửi và nhận file lớn hơn dung lượng của máy mà miễn là thẻ nhớ có đủ chỗ nhận vì nó dựa vào bộ nhớ của thẻ chứ không phụ thuộc vào bộ nhớ máy

ThanhTrung

Định down thử về coi thế nào, nhưng ko được. Tớ e rằng phần mềm mà hongphuc1983 nhắc đến chính là soft mà zhureng giới thiệu :)

zhureng

to:ThanhTrung===>tên của pm đúng như bạn hongphuc nói MSVDIRVE.Không hiểu sau mình down cũng không được nữa :p .Dùng pm IDM 5.05 nó cứ nhận file có đuôi html kô.Chắc tại phần mềm hơi nhỏ nên nó không hiểu.Bạn thử tắt chức năng tự download rồi dùng IE down bằng cách truyền thống của IE là được thôi.Nhưng mà thôi mình đã up lên kho của PV rồi.Chúc các bạn vui vẻ tha hồ chia sẽ vì không sợ không đủ bộ nhớ trong máy.Mình dùng ngage không có cái này khó chịu lắm.

tieuoanh

Super V.I.P
4shared đã ko hỗ trợ download = chương trình tăng tốc download khá lâu rồi
tốt nhất là dùng 2 trình duyệt
và chỉ intergrate IDM vào 1 trình thôi :D

culkid

Hình như là chỉ có Ngage mới cần fải xài cái này vì mấy máy khác đã có hỗ trợ lưu tin nhắn zô thẻ mà ... Zô Messaging , options , others rồi chỉnh :D

vietdungvn

Cái này cool đó , mình cũng đang kiếm chương trình như thế này
Cám ơn bạn nhiều

Status
Không mở trả lời sau này.