• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giảm độ trễ khi mở một folder chứa nhiều icon

nguyentien93

lick chết rồi pác ơi, up lại cho anh em text thử xem nào, máy em mở cũng mất gần 7s ở thư mục game :(

kutamitsu

cái này là giống như là "tạo đường mòn" , nhưng thư thế này thì tạo rất nhiều cache trong máy của bạn, và như vậy cũng là sử dụng các phần mềm quét rác trở nên vô nghĩa. Tại sao opera lướt web nhanh hơn FF và IE đơn giản vì lưu toàn bộ cache vào trong máy để lần sau truy cập nhanh hơn. nhưng rác hệ thống thì thật khổng lồ. nếu bạn xem phim và nghe nhạc thường xuyên bằng opera thì ổ C sẽ nhanh chóng báo động đỏ vì quá đầy. Clear sạch thì lại trở về trạng thái chậm như ban đầu :))

OnlineNo1

lick chết rồi pác ơi, up lại cho anh em text thử xem nào, máy em mở cũng mất gần 7s ở thư mục game :(

Sign rồi cài nhé.
Mã:
[ATTACH]188272[/ATTACH]

Việc mở một thư mục chứa nhiều ứng dụng hay games thường có độ trễ cao, trên một số máy cấu hình yếu có thể lên đến hơn 10s, gây ra khó chịu. Với cách làm sau hy vọng có thể giúp ích phần nào cho các bạn trong việc cải thiện điều này.

Mở thử 1 thư mục ra, lần đầu tiên sẽ rất chậm nhưng lần sau sẽ nhanh hơn:)

Bạn có thể down trình duyệt ở Đây.
Chúc các bạn thành công.

Nguồn : mobileworld.vn

Bác viết rõ ra là trình File Browser là tùy máy nhé, thường thì các custom firm thì mới có, đây là phần mềm cài thêm.

tngoc1

Sign rồi cài nhé.
Mã:
[ATTACH]188272[/ATTACH]

Bác viết rõ ra là trình File Browser là tùy máy nhé, thường thì các custom firm thì mới có, đây là phần mềm cài thêm.

không cài dc bạn ơi, access not granted.