• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giao diện tiếng Việt cho S60v2.

MinhThang

Manager
cài mãi có được đâu.các ông chưa thử đừng post bài linh tinh mất thời gian của mọi người

Thứ nhất là không biết làm thì không được phát biểu linh tinh.
Thứ hai là nên dùng từ ngữ cho dễ nghe một tí, Chưa dùng sao có hình ảnh đưa lên, bộ không nhìn thấy à.

CoBe116

- Sao em cài con N72 của em hem đ.c vậy đã cọp pê tập tin Applications.dat vào C:\system\data rùi hem hiện tiếng việt j` cả hiện tiếng én lịt bình thường nè giúp bé với :(

luudung86

các bạn cho mình hỏi với mình đã làm theo các bước 1--->6 như bài viết . Nhưng khi làm xong dưới các icon không hiện chữ mình vừa đổi tên mà trống trơn không có chữ gì hết như này

Mình cũng đã dùng cách vào X-plore tắt cái menu đang chạy ẩn sau đó chép file Applications.dat vào C:\system\data rồi reset lại máy nhưng vẫn không được ! mình dùng N70 mong các bạn giúp mình với ! thank so much

binhphuong1984

[Bonus: Bạn nào sử dụng điện thoại dòng S60v2 (3230, 6260, 6600, 6670, 6680, 6681, 7610, N70, N72, N90) mà làm biếng thì có thể download file chứa tên Việt hóa sẵn của các Icon do mình làm chép vào điện thoại là bạn đã có Icon tiếng Việt rồi. Các bạn download file Applications.dat về rồi chép vào C:\system\Data, chọn Overwrite, restart điện thoại => xong.

Download: Applications.dat.]
phía trên là đoạn trích dẫn mình lấy từ tác giả chủ đề này.
sau khi overwrite file application.dat mình đã gặp phải sự cố . Máy chỉ chạy được vài phút là tự động restart hoặc off lun. Xem như đi tong cái máy của mình. Mình đã thử format lại máy vẫn kô giải quyết được vấn đề. Mong bạn nào giúp mình với. quả thật mình thấy hối hận vì đã làm theo tác giả lắm. chả thấy công dụng đâu.chỉ thấy tiêu cái máy.hic.

Kieu_Phong

Về lý mà nói thì khi format máy sẽ trở lại trạng thái xuất xưởng. Đương nhiên là phải hết chứ. Bạn có chắc là đã format được máy chưa? Vì khi sử dụng font thì không format được. Cũng có thể do thẻ nhớ. Bạn thử không dùng thẻ xem có bị tình trạng trên nữa không.

Anhtoitb

Thế này thì dùng nửa Việt nửa Anh rùi, loạn hết cả lên mất. Mà dùng English nó quen nên tiếng Việt mình làm sao ấy.
Nhưng cũng thanks bác vì sự mày mò tìm hiểu thú vị.

MinhThang

Manager
Thế này thì dùng nửa Việt nửa Anh rùi, loạn hết cả lên mất. Mà dùng English nó quen nên tiếng Việt mình làm sao ấy.
Nhưng cũng thanks bác vì sự mày mò tìm hiểu thú vị.

Người Việt mà bảo dùng tiếng Việt làm sao ấy là sao? Ai thích thì dùng không thích thì thôi có gì là loạn.:-?

HuynhThanh

Quả thật là vậy Mod à! Xài Tiếng Anh quen rùi, khi xài Tiếng Việt thấy ngộ ngộ sao ấy! Nhưng dù sao đây cũng là một sự tìm hiểu đầy thú vị!:D

jimmyvn88

[Bonus: Bạn nào sử dụng điện thoại dòng S60v2 (3230, 6260, 6600, 6670, 6680, 6681, 7610, N70, N72, N90) mà làm biếng thì có thể download file chứa tên Việt hóa sẵn của các Icon do mình làm chép vào điện thoại là bạn đã có Icon tiếng Việt rồi. Các bạn download file Applications.dat về rồi chép vào C:\system\Data, chọn Overwrite, restart điện thoại => xong.

Download: Applications.dat.]
phía trên là đoạn trích dẫn mình lấy từ tác giả chủ đề này.
sau khi overwrite file application.dat mình đã gặp phải sự cố . Máy chỉ chạy được vài phút là tự động restart hoặc off lun. Xem như đi tong cái máy của mình. Mình đã thử format lại máy vẫn kô giải quyết được vấn đề. Mong bạn nào giúp mình với. quả thật mình thấy hối hận vì đã làm theo tác giả lắm. chả thấy công dụng đâu.chỉ thấy tiêu cái máy.hic.
bạn dùng máy gì vậy,mình tự dùng file application.dat của mình tạo ra có sao đâu
Quả thật là vậy Mod à! Xài Tiếng Anh quen rùi, khi xài Tiếng Việt thấy ngộ ngộ sao ấy! Nhưng dù sao đây cũng là một sự tìm hiểu đầy thú vị!:D

có phải finware TV đâu mà ngộ hả bác,như là đổi tên app thui mà

binhphuong1984

Về lý mà nói thì khi format máy sẽ trở lại trạng thái xuất xưởng. Đương nhiên là phải hết chứ. Bạn có chắc là đã format được máy chưa? Vì khi sử dụng font thì không format được. Cũng có thể do thẻ nhớ. Bạn thử không dùng thẻ xem có bị tình trạng trên nữa không.

Mình cũng đã lấy thẻ nhớ khỏi máy và format 4 ngón.vậy mà vẫn ko hết. ko hiểu bị sao nữa. mình xài 6600.dù sao cũng cám ơn các bạn nhiều.

daokay

anh ơi cho em hỏi cái font ở trên kia là font nào vậy, có dùng dc cho từ điển MDict không anh???

hai_phanthiet

Posted via Mobile Devicecai nay co nguoj post lau ruj ma,sorry vj em post baj bang dt nen ko viet co dau duoc.

congviecmoi

Các Pro ơi, help em với, em đã cài đặt giao diện cho con N72 của em để tra từ điển cho dễ, nhưng sau khi cài xong thì nó dảo lộn hết tất cả những phần mình đã định sẵn (giờ nó nhảy sang chỗ khác mò mãi không thấy). Giờ em muốn bỏ cái chương trình giao diện này thì làm như thế nào được ạ (em xóa nó từ ứng dụng/quản lý/remo giao diện này mà không được). Các huynh em, cảm ơn các hunh đã đọc tin

DreamLand

Các Pro ơi, help em với, em đã cài đặt giao diện cho con N72 của em để tra từ điển cho dễ, nhưng sau khi cài xong thì nó dảo lộn hết tất cả những phần mình đã định sẵn (giờ nó nhảy sang chỗ khác mò mãi không thấy). Giờ em muốn bỏ cái chương trình giao diện này thì làm như thế nào được ạ (em xóa nó từ ứng dụng/quản lý/remo giao diện này mà không được). Các huynh em, cảm ơn các hunh đã đọc tin
Thứ 1 : có thể do fonts nên bạn ko remove được , bạn phải gỡ font trước , dùng xplore đổi tên thư mục fonts, xóa, restart điện thoại!
Thứ 2 : bạn có thể vào theo đường dẫn C:/systems/ data/ applycation.dat xóa nó và restart là giao diện trở về mặc định!