• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giao diện tiếng việt dành cho N70 và N72

TruBic

Well-Known Member
Cái này trubic sưu tầm cũng khá lâu trubic cũng không biết ai là tác giả vì nó không phải là phần mềm.
cái này hiện test trên N70 và N72 thì thấy rất tốt các bạn xem hình phía dưới.còn các máy S60 khác trubic không biết có sài được không vì trubic không có các máy S60 khác để test,nên các bạn test rồi cho ý kiến nhé
các bạn cài đặt xong nhớ khởi động lại máy rồi vào menu sẽ thấy tên các Icon theo máy hiển thị tên tiếng việt toàn bộ
chúc các bạn vui vẻ .

vominhsang

Cái này trubic sưu tầm cũng khá lâu trubic cũng không biết ai là tác giả vì nó không phải là phần mềm.
cái này hiện test trên N70 và N72 thì thấy rất tốt các bạn xem hình phía dưới.còn các máy S60 khác trubic không biết có sài được không vì trubic không có các máy S60 khác để test,nên các bạn test rồi cho ý kiến nhé
các bạn cài đặt xong nhớ khởi động lại máy rồi vào menu sẽ thấy tên các Icon theo máy hiển thị tên tiếng việt toàn bộ
chúc các bạn vui vẻ .

cho mình hỏi tí, cái này cài vào rùi nếu bị lỗi có thể remove đc ko? nếu fai 4mat thì fien lám :-?

TruBic

Well-Known Member
cho mình hỏi tí, cái này cài vào rùi nếu bị lỗi có thể remove đc ko? nếu fai 4mat thì fien lám :-?

hihi nó không phải là phần mềm nên bạn có thể xóa à mà mình dùng thấy tốt lắm không thấy lỗi gì đâu nhé bạn.

thanhtu8888

cài cái này vào không bị lỗi đâu, đây là một file app do trubic786484 việt hóa lại nếu bạn muốn trở về giao diện ban đầu thì vào c:\system\data xóa cái file Applications đi là xong :-?

TruBic

Well-Known Member
cài cái này vào không bị lỗi đâu, đây là một file app do trubic786484 việt hóa lại nếu bạn muốn trở về giao diện ban đầu thì vào c:\system\data xóa cái file Applications đi là xong :-?

không trubic ko việt hóa cái này bản fix của trubic thì trubic đang sài nhưng sợ các bạn sài ko được nên không dám đưa lên vì bản gốc này có kèm 1 font tiếng việt bạn muốn xóa thì phải xóa cái font trước nhé
mà nó ko có bi lỗi đâu đừng có lo quá nhé bạn

thanhtu8888

không trubic ko việt hóa cái này bản fix của trubic thì trubic đang sài nhưng sợ các bạn sài ko được nên không dám đưa lên vì bản gốc này có kèm 1 font tiếng việt bạn muốn xóa thì phải xóa cái font trước nhé
mà nó ko có bi lỗi đâu đừng có lo quá nhé bạn

tưởng của bạn việt hóa nhưng mà bây giờ ai cũng việt hóa được rồi (riêng mình làm không được :)) :))) miễn có cái up lên cho anh em là vui rồi :D

TruBic

Well-Known Member
tưởng của bạn việt hóa nhưng mà bây giờ ai cũng việt hóa được rồi (riêng mình làm không được :)) :))) miễn có cái up lên cho anh em là vui rồi :D
uh cái này do dân lập trình họ làm ra. Trubic có fix lại nhưng ko dám đưa lên vì sợ lỗi. Trbic có vh 1số pm post trên diễn đàn bạn xem có pm nào sài được thì dl nhé.

Posted via Mobile Device

jimmi_qyu

Nếu tớ nhớ không lầm thì khi sử dụng pm này thì không thể sử dụng theme thì phải. Mong chủ topic nói gõ về vấn đề này
Cái này tên cũ hình như là smarlaucher thì phải

TruBic

Well-Known Member
Nếu tớ nhớ không lầm thì khi sử dụng pm này thì không thể sử dụng theme thì phải. Mong chủ topic nói gõ về vấn đề này
Cái này tên cũ hình như là smarlaucher thì phải
Phát biểu gì thế jimmy_quy ko đọc nội dung đầu topic à. Nó chỉ là 1file dat làm gì tên smartlaucher ở đây? Test rồi bung ra xem và phát biểu sau nhé.
dùng rồi sẽ thấy đổi theme vô tư
po tay
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

Thangnd31082

Cái này thực chất là một File Applications của một máy N70 đã Hiệu chỉnh các icon TV, xon xuôi đâu đó người ta copy file Applications này ra thẻ rồi đem sử dụng cho các máy khác bằng cách chép vào đúng đường dẫn C:\system\data thì sẽ có giao diện như máy trước đó đã cài. Các bác unsis file của trubic sẽ thấy rõ. trong file này có thành phần Applications.dat là quan trọng nhất sau đó là một fonts tiếng việt để dành cho các Pro nào máy chua cài Fonts TV thì các icon và thư mục đã được Việt hóa vẫn hiển thị tốt. Nếu Các bác đã chọn cho mình bộ fonts ưng ý thì chỉ cần chép đè file Applications.dat vào thư mục C:\system\data là OK, bác nào cẩn thận thì sao lưu file Applications.dat của mình trước khi chép đè, sau không thích thì chỉ việc đem file gốc đã sao lưu ra chép lại thôi.
Nhớ là sau khi chép đè phải khởi động lại thì mới có hiệu quả nhé !
Dưới đây là file Applications.dat nói trên .Chúc vui !

TruBic

Well-Known Member
Cái này thực chất là một File Applications của một máy N70 đã Hiệu chỉnh các icon TV, xon xuôi đâu đó người ta copy file Applications này ra thẻ rồi đem sử dụng cho các máy khác bằng cách chép vào đúng đường dẫn C:\system\data thì sẽ có giao diện như máy trước đó đã cài. Các bác unsis file của trubic sẽ thấy rõ. trong file này có thành phần Applications.dat là quan trọng nhất sau đó là một fonts tiếng việt để dành cho các Pro nào máy chua cài Fonts TV thì các icon và thư mục đã được Việt hóa vẫn hiển thị tốt. Nếu Các bác đã chọn cho mình bộ fonts ưng ý thì chỉ cần chép đè file Applications.dat vào thư mục C:\system\data là OK, bác nào cẩn thận thì sao lưu file Applications.dat của mình trước khi chép đè, sau không thích thì chỉ việc đem file gốc đã sao lưu ra chép lại thôi.
trời đất góp ý được rồi đưa . Rar lên chi vậy. Nên tôn trọng nhau mà sống chứ bạn.

Posted via Mobile Device

Thangnd31082

Phát biểu gì thế jimmy_quy ko đọc nội dung đầu topic à. Nó chỉ là 1file dat làm gì tên smartlaucher ở đây? Test rồi bung ra xem và phát biểu sau nhé.
dùng rồi sẽ thấy đổi theme vô tư
po tay
Posted via Mobile Device

trời đất góp ý được rồi đưa . Rar lên chi vậy. Nên tôn trọng nhau mà sống chứ bạn.

Posted via Mobile Device

Thanks bạn 2 phát trong mục này rồi đó nha ! Mình là newbie, nếu có gì mạo phạm xin chủ 2pic thứ lỗi nhé !File này chỉ là file .dat thui, mình cũng chỉ muốn bác nào ham mầy mò thì thử chút thôi. Chứ nếu là mình mình chỉ việc cài file .sis mà Trubic pót thôi:D .

Thangnd31082

Mà tiện đây Trucbic có thấy ý kiến của mình hữu ích không nhỉ ????????????

Bạn post một PM sưu tầm được cho anh em: Rất tốt!
Một số anh em không dám dùng vì còn e ngại : mình chỉ rõ bản chất của file sis
Bạn góp ý với mình : Mình tiếp thu và để chuộc lỗi xin gợi ý trucbic hãy gói một file sis khác với UID tương tự cái mà bạn post trong đó chỉ có File Appplication.dat mặc định của N70 của bạn và gọi nó là Giao diện mặc định như thế lúc không muốn sử dụng chỉ việc cài file Giao diện mặc định.sis thì nó vừa tự remove bản đã cài đặt ( bao gồm cả Fonts Tiếng Việt luôn) đồng thời tự copy đè File Appplication.dat mặc định vào .Vậy là Oke và Topic này sẽ hữu dụng hơn , đầy đủ hơn.

Đôi lời chân thành trucbic thử nghe !

P/s : Mình cũng chính là member đề xuất cách thử sử dụng UCweb cho N70 của trubic lần trước đó !
=D>

TruBic

Well-Known Member
Mà tiện đây Trucbic có thấy ý kiến của mình hữu ích không nhỉ ????????????

Bạn post một PM sưu tầm được cho anh em: Rất tốt!
Một số anh em không dám dùng vì còn e ngại : mình chỉ rõ bản chất của file sis
Bạn góp ý với mình : Mình tiếp thu và để chuộc lỗi xin gợi ý trucbic hãy gói một file sis khác với UID tương tự cái mà bạn post trong đó chỉ có File Appplication.dat mặc định của N70 của bạn và gọi nó là Giao diện mặc định như thế lúc không muốn sử dụng chỉ việc cài file Giao diện mặc định.sis thì nó vừa tự remove bản đã cài đặt ( bao gồm cả Fonts Tiếng Việt luôn) đồng thời tự copy đè File Appplication.dat mặc định vào .Vậy là Oke và Topic này sẽ hữu dụng hơn , đầy đủ hơn.

Đôi lời chân thành trucbic thử nghe !

P/s : Mình cũng chính là member đề xuất cách thử sử dụng UCweb cho N70 của trubic lần trước đó !
=D>
à há hiếu rồi nhưng phải format máy mới có lại file app. Dat cũ. Hic bạn có đưa lên mình làm luôn giờ. Để kịp mai up. Thank rất nhiều nhé bạn.

Posted via Mobile Device

Thangnd31082

Mình không có file này vì mình dùng 6260 mà bạn ! Newbie cũng có ích ấy chứ. Mai lên mạng nhớ thanks cho phát nhé ! Hihi

thanhtu8888

à há hiếu rồi nhưng phải format máy mới có lại file app. Dat cũ. Hic bạn có đưa lên mình làm luôn giờ. Để kịp mai up. Thank rất nhiều nhé bạn.

Posted via Mobile Device

format máy lại làm gì cho mất công vậy bạn chỉ cần xóa file app đi rồi restart lại máy là máy tự trở về hình dạng ban đầu :-?

anhtamhcm

Không cần khởi động lại máy đâu. Copy xong ra Menu>>Options>>Exit sau đó vào lại là thấy ngay. Đây là thao tác đơn giản nhất mà nhiều anh em dùng Symbian không biết nên mới phải khởi động lại máy

NGUYENTRANDUNG

Mọi người đều có thể rename icon cho riêng mình mà. Trước đây có 1 cách nói cho dễ hiểu hơn là từ Menu tạo 1 New folder di chuyển ở góc cuối màn hình hàng thứ 3 ấy, sau đó di chuyển icon cần rename lên trên cùng góc trái màn hình. Dùng Xplore tìm đại 1 file sis nhỏ thôi 10-20kb là được. Install file sis khi đến lúc chọn ổ đĩa cài chọn xong nhanh tay ấn Menu để thoát ra, lúc này di chuyển ô chọn đến New folder nhấn Option rồi để nguyên đó mà chờ, đến khi quá trình cài đặt hoàn tất thì ta sẽ thấy ô chọn di chuyển lên icon bên góc trái màn hình(icon cần đổi tên), lúc này từ Option chọn rename là được rùi đó. Cứ thế thay đổi toàn bộ icon thôi.
Còn 1 cách nữa vẫn làm như trên nhưng thay vì phải install file sis, ta không cần, chỉ cần vào app mà đổi tên ứng dụng đã cài là được.
Tương tự cách trên nếu lanh lẹ chút thì bạn còn có thể tạo ra vô số Folder in Folder nữa