• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giao tiếp điện thoại với máy tính qua WiFi

oplat

wifi _remote_access _windows mobile.

Ứng dụng miễn phí này sẽ cho phép bạn khám phá nội dung của Windows thoại của bạn trực tiếp từ máy tính của bạn, thông qua kết nối WIFI mà không cần cài đặt bất kỳ phần mềm client trên máy tính! Tất cả bạn cần là để mở trình duyệt web của bạn, và gõ địa chỉ IP của điện thoại của bạn (được hiển thị trên màn hình điện thoại của bạn). Sau đó bạn sẽ có thể duyệt dữ liệu, hình ảnh của bạn, và âm nhạc và gửi file từ máy tính tới điện thoại của bạn. Bạn có thể xem hình ảnh và nghe nhạc trên máy tính của bạn trực tiếp từ giao diện web.
đả tet thành công trên i900.các bạn hảy thử và cảm nhận.
• Yêu cầu:
Windows Mobile Pocket PC 6, 6,1, 6,5
Compact. NET Framework 2.0
Hỗ trợ QVGA, VGA, WVGA
Link: http://www.freewarepocketpc.net/get-wifi-remote-access.html

Chỉnh sửa cuối:

kiwi_qn

Thử rùi, very good! Máy laptop ko có bluetooth, cắm cáp thì sợ chai pin. dùng cái này rất ổn.

soidemkhung

Mình không dùng được. Lý do: không biết, đã làm đầy đủ các thao tác. Nhưng: không kết nối được, thế có điên ko cơ chứ. Help!

tungtuantu

ai giúp mình với, minh tap vào enable rồi, đã hiện lên wifi 100% và ip rồi, nhưng nhập ip vào firefox và IE đều ko nhận được PPC
mình dùng win7, HD2, dùng adhoc để kết nối 2 máy
Ko hiểu làm sao bước nào
ai giúp mình với

kiwi_qn

ai giúp mình với, minh tap vào enable rồi, đã hiện lên wifi 100% và ip rồi, nhưng nhập ip vào firefox và IE đều ko nhận được PPC
mình dùng win7, HD2, dùng adhoc để kết nối 2 máy
Ko hiểu làm sao bước nào
ai giúp mình với

Khi bạn nhập IP thì ppc có hỏi yes/no ko, chọn yes-> PC yêu cầu nhập đúng pass mà bạn đã cài đặt

congaway

mình đã cài connectify nhưng nó bắt phải dùng win 7. hix, co phần mềm nào chia sẽ ad hoc mà không dùng win 7 ko bạn ??

Thank

thegoldfishvn

E dung mobile controller ( đã có bài e share) điều khiển wa wifi bình thường, khỏi cần cài đặt gì thêm. có điều hình như ko gời file được.

minhcanvao

mình không thích dùng wifi lắm,vì nó rất tốn pin,dùng liên tục chặc khoảng 1h -2h là hết sạch pin,mà sạc lại cho đầy thì mất 3 - 4h lận,nên không khoái dùng wifi mặc dù ngày nào cũng phải dùng 1 tý để cập nhật thông tin qua phần mềm SPB new

ngominhson

Các Bác cho em hỏi có phần mềm nào ngược lại, cài trên điện thoại để truy cập các ổ chia sẻ của hệ thống máy tính không ạ? Em có tìm được thằng V-Mobile Network Browser nhưng không trị được căn bệnh 14 ngày. Bác nào có thuốc men thì share cho em với.