• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Giới Thiệu] iPhone 3G nhanh hơn nhiều sau khi cài thử iOS 4.2 GM

NgocHoan

[ Giới Thiệu ] iPhone 3G nhanh hơn nhiều sau khi cài thử iOS 4.2 GM

Sau khi Apple cho ra mắt bản iOS 4.0, hầu hết người dùng iPhone 3G đều nhận thấy thiết bị của mình bị chậm hơn rất nhiều so với bản iOS 3.0. Apple đã hứa hẹn sửa lỗi này trong bản iOS 4.2 và có vẻ như họ đã thực hiện khá tốt việc đó, tốc độ chạy ứng dụng, thoát ra màn hình chính... của iPhone 3G trên iOS 4.2 GM đều được cải thiện đáng kể. Mời bạn xem video dưới đây để biết thêm chi tiết. Nếu đang dùng iPhone 3G hay iPod touch gen 2 thì bạn nên cập nhật iOS 4.2 ngay khi nó chính thức sẽ ra mắt vào ngày 9 hoặc 11 tới.

[video=youtube;Dyt97kowyTA]http://www.youtube.com/watch?v=Dyt97kowyTA[/video]​

Nguồn: Tipb

Chỉnh sửa cuối:

duyquehan

Tốc độ thật tuyệt, 3G lại có thể sài 4x một cách thoải mái rồi./.

Zenki

Super V.I.P
Có thể Apple đã cắt giảm bớt một số Daemon không cần thiết trong bản iOS này cho iPhone 3G, thật sự mà nói lúc lên iOS 4.0 cho iPhone 3G cứ giống như là iPhone 2G chạy FW 3.x, giật tung người :)) Hy vọng bản iOS 4.2 này sẽ khác biệt ;;)

mykolor

Có thể Apple đã cắt giảm bớt một số Daemon không cần thiết trong bản iOS này cho iPhone 3G, thật sự mà nói lúc lên iOS 4.0 cho iPhone 3G cứ giống như là iPhone 2G chạy FW 3.x, giật tung người :)) Hy vọng bản iOS 4.2 này sẽ khác biệt ;;)
Bác Zenki nhiều hiểu biết và kinh nghiệm về iPhone sao lại phát biểu " "thật sự mà nói lúc lên iOS 4.0 cho iPhone 3G cứ giống như là iPhone 2G chạy FW 3.x, giật tung người "
Ai cũng biết về phần cứng, tốc độ CPU và RAM thì 2G và 3G như nhau mà nhỉ. Chắc bác nhầm 3G và 3Gs chăng

ducvinh138

Em 3G có thể chạy nhanh hơn rồi. Ít ra cũng bằng anh bằng em! ^^Tin vui cho mấy bác xài 3G

page

Có thế chứ,mình đang thấy buồn với e 3G,đang định chia tay e nó để làm e 3GS,nhưng bây giờ đc nhanh như thế này rùi thì thôi lại iu e 3G thui.He He

linhbap

Hình như trong clip thì IP vẫn chạy fw 3.x vì trong iOS 4.x mấy icon: Note, calculator, Clock... được gộp vào nằm trong 1 icon (folder).
Nhưng dù sao vẫn chờ 4.2 chính thức để thử.

pandamiss

Hình như trong clip thì IP vẫn chạy fw 3.x vì trong iOS 4.x mấy icon: Note, calculator, Clock... được gộp vào nằm trong 1 icon (folder).
Nhưng dù sao vẫn chờ 4.2 chính thức để thử.
Bạn dùng iphone nào thế ? Dùng ios4 chưa vậy? Nhìn thế mà bạn bảo ko dùng ios4 ạ? Lúc mở đầu thì 3x sau úp lên 4.2 để so sánh đó ạ. Còn nằm trog folder hay ko do người dùng thôi chứ nhất thiết phải nằm ở trong folder mới là ios 4 ạ? haizz