• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giới thiệu phiên bản iOS 7 Beta 3 !!!

kidkylin

đúng như các nguồn tin trước đó, hôm nay Apple phát hành iOS7 Beta 3 cho DEV

attachment.php

PhamQuang

Manager
Hình ảnh minh hoạ Update iOS 7 Beta3 qua OTA cho IP4Gs

Update xong, xem qua, cũng chưa phát hiện thấy có gì quá đột biến lắm.

tinh_la_gi

Administrator
Không biết có nên lại up trên em ip4 để xem nó có được cải thiện tí tốc độ nào không :(

Có ai ip4 update chưa nhỉ :D

kidkylin

Không biết có nên lại up trên em ip4 để xem nó có được cải thiện tí tốc độ nào không :(

Có ai ip4 update chưa nhỉ :D

em up trên 4s thì thấy bớt hiện tượng giật lag rồi... cuộn menu cũng mượt mà hơn

tinh_la_gi

Administrator
em up trên 4s thì thấy bớt hiện tượng giật lag rồi... cuộn menu cũng mượt mà hơn

Kiểu này tối nay chắc lại phải lên :D

Em test cái "Wi-Fi Plus Cellular" này chưa ... khả năng chuyển đổi qua lại nhanh chứ ?!

tuanpro_hl

mình vừa up lên ios 7.0 beta 3,nhưng sao vào ứng dụng mình cài đặt thì cứ hỏi mật khẩu và id appstore,mình đăng nhập rồi thì bị văng ra ngoài,ko vào dc ứng dụng nào cả.ai biết cách khắc phục chỉ mình với!
cảm nhận đầu tiên khi lên ios7 là đang cài đặt máy thì cứ bị văng ra ngoài!!!

tinh_la_gi

Administrator
mình vừa up lên ios 7.0 beta 3,nhưng sao vào ứng dụng mình cài đặt thì cứ hỏi mật khẩu và id appstore,mình đăng nhập rồi thì bị văng ra ngoài,ko vào dc ứng dụng nào cả.ai biết cách khắc phục chỉ mình với!
cảm nhận đầu tiên khi lên ios7 là đang cài đặt máy thì cứ bị văng ra ngoài!!!

Ứng dụng đó cài bằng tài khoản của bạn chứ ?!
Cho vào máy Syn 1 vài app khác hoặc vào setting - appstore rồi login lại và cài 1-2 app gì đó trực tiếp từ Appstore trên máy chắc sẽ ổn đó (trong trường hợp các app kia được buy cùng tài khoản)

tuanpro_hl

uhm,đúng là ứng dụng đó của acc khác!
tại lúc trc dùng acc khác tải ứng dụng về nên thế
mà lên ios 7 có vẻ sạc lâu hơn thì phải

tinh_la_gi

Administrator
Bản b3 của 4 lần này giảm đi gần 60Mb (chả biết Apple nó xóa bớt gì òi) nhưng đúng là bản này là bản tuyệt nhất trong 3 bản :D chạy mượt hơn rất nhiều
Và cũng có nhiều thay đổi hơn đối với b1 và b2 ... một vài app vẩn còn bị hiện tượng không đúng khung không biết có phải do cơ chế "cuộn nảy" của apple nên bị vậy không !?

"Sóng gió" bản này không có gì bình luận = chuẩn

Tạm thời đi ngủ vì mệt òi :D

tuanpro_hl

có ai bị giống mình ko ?
ở ngoài màn hình lockscreen,nếu bật nghe nhạc thì ko pause hoặc next được,phải vào bên trong phần music mới tắt hoặc dừng được.ai biết cách khắc phục thì chỉ giúp mình với!
thanks mọi người!

tinh_la_gi

Administrator
có ai bị giống mình ko ?
ở ngoài màn hình lockscreen,nếu bật nghe nhạc thì ko pause hoặc next được,phải vào bên trong phần music mới tắt hoặc dừng được.ai biết cách khắc phục thì chỉ giúp mình với!
thanks mọi người!

Nghe lâu lâu nó mới bị thế (lổi từ b1 đến giờ) - khởi động lại sẽ lại được, tuanpro_hl xem thử có phải bệnh đó không nhé

Kawaguchi

Super V.I.P
Thành viên BQT
mà lên ios 7 có vẻ sạc lâu hơn thì phải

Mình đã kiểm tra kỷ 2 hôm nay...sạc bình thường không thấy lâu hơn ... được cái pin tốt hơn 2 bản beta1 và 2 khá nhiều ... và đặc biệt dùng 3G không thấy nóng :D không biết có phải do mức độ mình dùng ít hay không nữa :D

tuanpro_hl

ai biết cách về lại 6.1.4 cho ip5 khi đang ở bản beta3 này ko,hướng dẫn giúp mình với!
đến nay đã dùng thử và thỏa mãn rồi :D

PhamQuang

Manager
ai biết cách về lại 6.1.4 cho ip5 khi đang ở bản beta3 này ko,hướng dẫn giúp mình với!
đến nay đã dùng thử và thỏa mãn rồi :D

Rất đơn giản thôi mà !
- Kết nối IP5 của bạn với iTunes
- Nhấn vào Update để iTunes tự tải bản 6.1.4 mới nhất cho máy của bạn hoặc nhấn Alt + Restore IP nếu bạn đã tải bản 6.1.4 về máy, dẫn tới thư mục chứa nó là đc.
Còn lại quá trình sẽ tự nó tiến hành thôi.
Trước đó nên Backup lại IP trên iTunes để đỡ phải cài đặt lại.

tuanpro_hl

cám ơn bác Phạm Quang nhiều,rất đơn giản và dễ hiểu
quay về 6.1.4 cho lành,mình cảm thấy xài ios7 vẫn chưa dc ổn lắm :D
chờ bản chính thức ra vậy