• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

.: Giúp Atom Exec chỉ vào đc boot :.

jmobi

mình có con Atom Exec đang bị mất nguồn . mình đã thử rất nhiều file nhưng đều ko đc . nó toàn báo lỗi :

!!! please use DSUU in OS mode and sync with PC first !!!

usb transfer fail

mong các bạn giúp đỡ :(

Taki7610

Unlock_GSM
mình có con Atom Exec đang bị mất nguồn . mình đã thử rất nhiều file nhưng đều ko đc . nó toàn báo lỗi :

usb transfer fail

mong các bạn giúp đỡ :(

*Bạn chuyển qua chế độ boot rồi Up Rom lại xem sao.

Chỉnh sửa cuối:

jmobi

máy mất nguồn , nên phải vào boot máy tính mới nhân đc . cho nên mình vào boot up nó báo như vậy .

luc kết nối đc với máy , trương trình báo như này

mình ấn upgrade thì nó vùa vào phần up thì bị đẩy ra ngoài và báo lỗi như này luôn :

]

còn trên điện thoại thì báo lỗi như trên :

usb transfer fail

ko biết do lỗi phone hay mình chưa biết cách up , mong các ban giúp đỡ .

ChuHuyHoan

Well-Known Member
máy mất nguồn , nên phải vào boot máy tính mới nhân đc . cho nên mình vào boot up nó báo như vậy .
luc kết nối đc với máy , trương trình báo như này
mình ấn upgrade thì nó vùa vào phần up thì bị đẩy ra ngoài và báo lỗi như này luôn :
còn trên điện thoại thì báo lỗi như trên :
usb transfer fail
ko biết do lỗi phone hay mình chưa biết cách up , mong các ban giúp đỡ .

Hình bạn nhỏ quá đọc muốn lòi con mắt luôn :D. Bạn xem lại bản rom của mình xem có đúng up cho dòng atom exec không nhé. Thân!!!

jmobi

Hình bạn nhỏ quá đọc muốn lòi con mắt luôn :D. Bạn xem lại bản rom của mình xem có đúng up cho dòng atom exec không nhé. Thân!!!

bạn chỉ vào là nó to ra í mà .

bản ROM của bạn là bản nào . mình có down mấy bản về nhueng chạy bản nào nó cũng báo lỗi i hệt như trên . các bạn giúp với :(

Taki7610

Unlock_GSM
bạn chỉ vào là nó to ra í mà .

bản ROM của bạn là bản nào . mình có down mấy bản về nhueng chạy bản nào nó cũng báo lỗi i hệt như trên . các bạn giúp với :(

*Mình gặp trường hợp này nhưng ỡ bênn con ATOM-LIFE chứ hok phải con EXCEC.

*Bạn úp lại bản này http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=14118

*Lưu ý phải đọc kĩ hướng dẫn,Up Rom con Excec trên ổ C:\ nhé bạn.

jmobi

cóp tấp cả 6 file vào : C/windowns/temp ....... phải ko bạn ( nếu ko thì nó báo lỗi C/.... feil )

mình làm tất cả rồi , cũng cóp 2 file này vào thẻ nhớ để phone tự chạy rồi

diskimage_Ver.nb0 đổi tên thành : diskimg.nb0
EBOOT.nb0

nhưng vẫn ko đc và báo lỗi như trên ... nản quá :(

Cái này đã cảnh báo rồi ! Ko nên dùng Thẻ nhớ để Flashing ROM cho dòng này. Pls take care !

Last edited by a moderator:

dachi81

mình cũng bị y chang, cũng ko up đc, mình nghi chác chỉ có thể uprom trên thẻ nhớ thôi. Nhưng mình ko tìm dc cách uprom trên thẻ nhớ bác nào biết thì em với rất cảm ơn.

luyen

bạn nào bị lỗi này và chưa khắc phục đc thì qua http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=14118&page=7 , làm theo hướng dẫn mình đã post, lý do đơn giản là bản ROM hiện tại của các bạn không hỗ trợ việc up ROM qua chế độ bootloader mode, bởi vậy các bạn cần downgrade rom trước, còn cách downgrade thì vui lòng qua kia coi, vì mình ngại post lại.

hung207

Cac bac cho em hoi sao may em cai den xanh cho bao song do no ko tat ma luc nao no cung sang nhi. Bac nao chi cho em sao tat no voi.
mình cũng bị như vậy chỉ cần soft reset là nó tắt thôi mà. không thì bạn cứ tháo pin ra 1 lúc là okie.

usb transfer fail

mong các bạn giúp đỡ
bạn đã up lại thử rom gốc chưa. nếu ko đc nữa chắc die flash rồi...