• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giúp đỡ pin của Desire HD bị lỗi?

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mấy hôm nay tự nhiên pin của máy mình bị lỗi rất lạ:
- Bình thường thì mình sạc xong pin lúc 10h tối để sáng hôm sau dậy đi làm xài và pin thường chỉ hao tầm 3 - 4% khi để chế độ chờ từ 10h tối đến 7h sáng. Nhưng không hiểu sao mấy ngày gần đây tự nhiên máy lại bị hao pin một cách rất bất thường từ 30 - 35% khi để chế độ chờ từ 10h tối - 7h sáng.
- Sau đó mình factory reset lại thì pin trở lại bình thường nhưng khi cài khoảng 60 trò chơi và phần mềm thì chỉ được 2-3 ngày thì tình trạng hao pin lại xảy ra tiếp tục.
Mình đang xài ROM ship 2.2.1.
Không biết lỗi này do pin của máy hay là PM bị xung đột gây hao pin? Có phải có những soft khi cài vào sẽ làm hao pin nhiều?
Nhờ ai có kinh nghiệm hay từng gặp tình trạng này xin chỉ giùm mình cách khắc phục với.
CHân thành cám ơn rất nhiều.

takaru

Thứ nhất là pin DHD không thực sự tốt . Thứ 2 là bạn đã cài nhiều pm quá , dễ có khả năng xung đột ( chỉ là khả năng thôi nhé ) . Thứ 3 là máy có thể chưa thoát hết chương trình -> chạy ngầm . hehehe , vọc thì không nên chú ý quá đến pin bạn ạ . bạn thử factory date reset lại xem còn bị tình trạng đó không ? Máy mình không cài wa nhiều pm ( khoảng hơn 10 pm ) nên không bị tình trạng đó

BuuPhucCT

Well-Known Member
Thứ nhất là pin DHD không thực sự tốt . Thứ 2 là bạn đã cài nhiều pm quá , dễ có khả năng xung đột ( chỉ là khả năng thôi nhé ) . Thứ 3 là máy có thể chưa thoát hết chương trình -> chạy ngầm . hehehe , vọc thì không nên chú ý quá đến pin bạn ạ . bạn thử factory date reset lại xem còn bị tình trạng đó không ? Máy mình không cài wa nhiều pm ( khoảng hơn 10 pm ) nên không bị tình trạng đó

Factory reset lại mà không cài gì hết thì không bị. Cài PM và game và mới bị. Hic giờ hổng biết nó bị đụng PM nào nữa.

binhmogas

khả năng là do các pm tự động cập nhật tìm kiếm bản mới định kỳ. khi ngũ tắt kết nối mạng xem sao.

thongdtk3

Mình xài room ship hồi đó bị .. Nhưng sau khi hack root xài room cook thì không bị như bạn nữa ..... Dùng room ship cài nhiều thỉnh thoảng nó bị như vậy.. Pin của bạn là OK ...

Nói chung thời gian sau này dùng ít , máy minh lúc nào cũng 2 ngày cả .. hồi mới mua thì chưa đc 1 ngày .

Thử hack root chơi bản DHD 07 của bác quang .. Hôi mình dùng DHD05 của bác ấy .. pin dùng 6h sáng đến 19h vẫn còn 72% pin .. Qua 1 ngày làm việc gọi kha kha , chơi game và đọc báo 1 ít

PhamQuang

Manager
Hầu hết các ROM (kể cả ROM Ship) đều để chế độ tự Update thời tiết, Stock, Sync, Mobile Network (ON)... cho nên ta thường thấy PIN của HTC chạy Android hết nhanh hơn bình thường.
Cách khắc phục, sau khi Update ROM xong nên tắt tất cả chúng đi, chỉ khi nào cần Update hãy bật lại.
Làm như vậy sẽ tiết kiệm thời gian dùng PIN rất đáng kể đấy.

redmask2810

Để theo dõi xem pin của bạn sử dụng như thế nào bạn có thể cài current widget và spare part,sau đó add widget ra màn hình home, theo dõi xem pin xuống như thế nào. Thường thì nếu máy không chạy j, pin sẽ xuống từ 3-5mAh, trung bình 1%/giờ (bật 3G + Data Sync). Còn nếu thấy lúc nào cũng tầm 200 - 500 mAh thì có nghĩa là đang có pm chạy ngầm. khi đó bro chạy cái spare part để kiểm tra xem pm nào ngốn pin nhất.
Mình thường dùng cái memory booster để tắt các ứng dụng chạy ngầm, bro có thể thử. Thêm nữa vào setting/application/running services -> tắt bớt những cái không cần thiết sẽ tiết kiệm được đáng kể pin.
Như mình, dùng trung bình: ngắt sạc lúc 6h sáng. Cả ngày gọi điện tầm 30ph + 10 sms + lướt web (3G) 30ph + game nhẹ nhàng 30ph -> đến cuối ngày tầm 6h tối pin sẽ còn khoảng 40%.