• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giúp đỡ sử dụng "Palm Treo 650"?

kira152

em mới dung lên còn nhiều điều chưa biết rất mong dược pro giúp đỡ
1. em muốn hỏi tắt cái đèn led như thế nào chứ nó cứ nháy xanh hoài tốn pin
2. khi cài phần mêm corePlayer nó yêu cầu nhập owner và code nhưng lại chỉ có 1 dòng để nhâp code vậy nhập owner ở chỗ nào?
3. sim em đã dăng ki gprs rồi sao vẫn kô vào web đc , em nghe nói palm 650 tự động cài cấu hình gprs
4. hiện nay thì lên sài bản rom nào , cho em xin luôn nha
5.muốn cài nhạc mp3 làm nhạc chuông thì phải có pm phải không, và cả hình lên nữa có cân phải cài thêm phân mền không
6.cáp của em kô có nút bấm thì có kết nối dc với pc kô

em đã tham khảo nhiều bài viết hướng dẫn người mới dùng nhưng chưa hiểu mong pro tân tình giúp đỡ em xin chấn thành cảm ơn:(

datr

CÁCH VÀO GPRS MẠNG VIETTEL
bạn vào biểu tượng preferences->chọn network->chọn modify
*->chọn APN-> bấm V-INTERNET
*->chọn user name -> bấm tùy thích

morphin

1/ Mình sẽ gửi cho bạn phan mem tiện ích gồm 3 file, trong đó có ledoff bạn cầm:đây: http://www.tinhte.com/forum/attachments/34468d1219941824-tienich-rar
2/ coreplayer thì không cần owner đâu bạn: chỉ cần nhập k... vào!
3/ thì bạn làm như hướng dẫn của bác datr.
4/ bạn có thể tham khao vào tìm bản rom nào mình thic,ở đây: http://www.tinhte.com/forum/t283856/
5/bạn có thể dùng ringgo hoặc ringMP3!
6/ vẫn được bạn à, mình vẫn đang xài cáp ấy đấy, nhưng đôi khi vẫn không kết nối được!
Mình chỉ bạn được nhiêu đây thôi, chúc vui vẻ với chú palm của mình!

lilcrazy1987

Cho mình hỏi tí! Mình xài Palm 650 hôm trước up rom máy báo enor rồy màn hình trắng xáo ko tắt màn hình . Khi tháo pin bỏ vào lại thì màn hình(trắng xoa) , led phím, đèn báo sóng nhấp nháy liên tục ko làm đc j hết. Ai pik cách xử lý giúp mình với!

VUHEO

Cho mình hỏi tí! Mình xài Palm 650 hôm trước up rom máy báo enor rồy màn hình trắng xáo ko tắt màn hình . Khi tháo pin bỏ vào lại thì màn hình(trắng xoa) , led phím, đèn báo sóng nhấp nháy liên tục ko làm đc j hết. Ai pik cách xử lý giúp mình với!

Rảnh đem máy mình coi cho nhé