• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giúp đỡ Unroot để đi bảo hành!

nguyentrungbkhn

Mình mới mua HTC desire 600 dual sim, khi mua máy về mình đã root và đã có supersu, nhưng hôm nay máy tự dưng không rung được nữa, xem lại setting thì vẫn bình thường. Bây giờ mình muốn Unroot và đưa về trạng thái như ban đầu khi mua máy đê mang đi bảo hành.
Mình đã tham khảo mấy cách unroot nhưng không thành công (dùng supersu>setting>full unroot, rùi dùng es file manager cũng không được). Mong mọi người giúp mình.
Thanks much!

Mình mới mua HTC desire 600 dual sim, khi mua máy về mình đã root và đã có supersu, nhưng hôm nay máy tự dưng không rung được nữa, xem lại setting thì vẫn bình thường. Bây giờ mình muốn Unroot và đưa về trạng thái như ban đầu khi mua máy đê mang đi bảo hành.
Mình đã tham khảo mấy cách unroot nhưng không thành công (dùng supersu>setting>full unroot, rùi dùng es file manager cũng không được). Mong mọi người giúp mình.
Thanks much!
Nếu máy bạn đang chạy Ship Rom thì bạn đưa máy vào HBOOT và chọn Factory reset nhé. Còn nếu không phải Ship Rom thì bạn úp lại Ship Rom là được (yêu cầu Relock Bootloader trước khi úp).

nguyentrungbkhn

Nếu máy bạn đang chạy Ship Rom thì bạn đưa máy vào HBOOT và chọn Factory reset nhé. Còn nếu không phải Ship Rom thì bạn úp lại Ship Rom là được (yêu cầu Relock Bootloader trước khi úp).

Hiện tại, khi vào Hboot, mình thấy nó ghi là "CP3DUG PVT SHIP S-ON RL, HBOOT-1.03.0001, RADIO-14.11.36Q.25 OS-, eMMC-boot" và máy mình cũng đang trong tình trạng UNLOCKED
Bạn có thể HD mình cụ thể cái vụ Relock được không? Mình tìm hiểu thì hình như cũng phải S-OFF mới up đc ship rom phải không? Mình cũng có tìm trên web mà không thấy cái bản ROM gốc nào phù hợp với cái serial như ở trên cả.hix

Hiện tại, khi vào Hboot, mình thấy nó ghi là "CP3DUG PVT SHIP S-ON RL, HBOOT-1.03.0001, RADIO-14.11.36Q.25 OS-, eMMC-boot" và máy mình cũng đang trong tình trạng UNLOCKED
Bạn có thể HD mình cụ thể cái vụ Relock được không? Mình tìm hiểu thì hình như cũng phải S-OFF mới up đc ship rom phải không? Mình cũng có tìm trên web mà không thấy cái bản ROM gốc nào phù hợp với cái serial như ở trên cả.hix
Giờ bạn vào Settings (Cài đặt)/About (Thông tin điện thoại)/Software infomation để xem thông tin bản rom đang dùng nhé. Nếu máy bạn đang chạy Ship Rom thì bạn tiến hành Relock Bootloader rồi Factory reset là xong. Cách Relock Bootloader thì bạn đưa máy về chế độ Fastboot, kết nối với PC khi nào hiện chũ fastboot USB thì bạn mở CMD trên PC và gõ lệnh fastboot oem lock, khi đó máy sẽ tự khởi động lại, bạn đưa máy vào HBOOT nếu dòng UNLOCKED chuyển thành RELOCKED là đã thành công. Ngoài ra, nếu máy bạn không phải chạy Ship Rom thì trong cmd bạn gõ lệnh fastboot getvar all rồi đưa các thông số trong cmd lên đây để tìm Ship Rom gốc cho máy rồi Relock Bootlaoder và úp lại là được.

nguyentrungbkhn

Đầu tiên, mình làm như bạn hd, relock bằng cách dùng lệnh "fastboot oem lock", có 1 dòng thông báo hiện ra:
"INFOLock successfully...
FAILED (status read failed (no such file or directory)"

Nhưng khi mình vào HBOOT check lại thì đã có dòng "RELOCKED", như vậy là đã Relock thành công phải không bạn.
Sau đó mình vào cmd dùng "fastboot getvar all" và thấy thông tin như hình. Nhưng mà tìm hoài ko đc cái rom gốc.hix. Đã tìm trên nhìu site rùi mà không thấy.
Cái software number của mình nè: 1.20.401.3
Nhờ bạn tìm giùm mình được không, thanks much!