• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giúp đỡ về kết nối LG Suite của GT540

Nyno289

Tình hình là e có con gt540,mới mua lại.
Hôm qua e có mua 1 dây cáp để kết nối với pc nhưng khi cắm vào pc thì chỉ hiển thị ổ đia như 1 usb ( chép nhạc, copy...) chứ không thể nào kết nối vào được lg suite, nó còn thông báo là không tìm thất dt cần kết nối nữa.
Mong mấy pro ra tay cứu hộ !

Last edited by a moderator:
Tình hình là e có con gt540,mới mua lại.
Hôm qua e có mua 1 dây cáp để kết nối với pc nhưng khi cắm vào pc thì chỉ hiển thị ổ đia như 1 usb ( chép nhạc, copy...) chứ không thể nào kết nối vào được lg suite, nó còn thông báo là không tìm thất dt cần kết nối nữa.
Mong mấy pro ra tay cứu hộ !
Bạn vào Device Manager xem phần Other device xem có tam giác màu vàng có dấu chấm than không? Nếu có thì phải update driver (nhấn chuột trái và chọn Update driver) thì PC mới nhận ra điện thoại được.

Nyno289

Bạn vào Device Manager xem phần Other device xem có tam giác màu vàng có dấu chấm than không? Nếu có thì phải update driver (nhấn chuột trái và chọn Update driver) thì PC mới nhận ra điện thoại được.

Mình đã vào kiểm tra như bạn nói, trong Divice Manager không có Other như bạn nói, và củng không có cái nào có dấu tam giác vàng hết.

Mình đã vào kiểm tra như bạn nói, trong Divice Manager không có Other như bạn nói, và củng không có cái nào có dấu tam giác vàng hết.
Bạn có cắm cáp kết nối điện thoại với PC không vậy? Bạn phải cắm cáp kết nối với điện thoại thì mới có nhé.