• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giúp đỡ về tiếng việt cho HTC Wildfire S

LeKha7

tình hình là Kha mới mua con HTC Wildfire S của T-M hàng xác tay nên chỉ có lag ENG và tàu. Đã unlook và dùng được mạng VN
Có điều lag ENG thì mình gặp rắc nhiều rắc rối quá.

Không biết anh em nào giúp đỡ cài thêm tiếng việt cho mình không hay có bản rom nào ổn có tiếng việt không.
Và có giải pháp nào giữ lại rom gốc và vẫn có lag Vi không ?
Và bakup & Resore rom gốc có được không?

Cám ơn anh em nhiều.

LeKha7

Morelocale 2 hình như là app chuyển ngữ cài vào roài chả thấy gì xảy ra @@

venusian

Moderator
mình thấy nó chỉ chuyển 1 số thôi.nhiều app vẫn còn eng

Với Rom khu vực Châu Á có hỗ trợ Tiếng Việt đi chăng nữa thì nó cũng chỉ là Tiếng việt các cài đặt của hệ thống. Với ứng dụng bạn muốn có Tiếng Việt thì bạn phải tím các ứng dụng Việt Hóa. Hoặc ứng dụng đó có hỗ trợ ngôn ngữ Tiếng Việt

hai_phanthiet

Với Rom khu vực Châu Á có hỗ trợ Tiếng Việt đi chăng nữa thì nó cũng chỉ là Tiếng việt các cài đặt của hệ thống. Với ứng dụng bạn muốn có Tiếng Việt thì bạn phải tím các ứng dụng Việt Hóa. Hoặc ứng dụng đó có hỗ trợ ngôn ngữ Tiếng Việt

Chỉ có 1 vài chức năng là có Tiếng Việt thôi, đại loại như các dịch vụ và các chức năng của google ( ý mình nói các app gốc nha chứ không phải các app tải thêm ) . Còn lại hơn 80% là Eng hết, mình đang cần 1 Rom full tiếng Việt

Chỉ có 1 vài chức năng là có Tiếng Việt thôi, đại loại như các dịch vụ và các chức năng của google ( ý mình nói các app gốc nha chứ không phải các app tải thêm ) . Còn lại hơn 80% là Eng hết, mình đang cần 1 Rom full tiếng Việt
Đáp ứng được yêu cầu của bạn thì hơi bị khó đó. Không có bản rom nào full Tiếng Việt đâu nhé.

hai_phanthiet

Đáp ứng được yêu cầu của bạn thì hơi bị khó đó. Không có bản rom nào full Tiếng Việt đâu nhé.

mình thấy bênn box của HTC wildfire s có 1 Topic có Rom tiếng Việt nhưng nó dạng exe http://www.pdaviet.net/showthread.php?194385-rom-wwe-tieng-viet-cho-wildfire-s
với lại máy mình chưa root và s-off nên mình lên đây nhờ mọi người giúp mình S-off và Up Rom, bạn có thể giúp mình về vấn đề này đc chứ