• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giúp e vụ chặn cuộc gọi và cách load, đọc ebook trên Galaxy S2 với ạ

Anlucky

Bạn e mới mua S2 gần tháng nay, lại là con gái, bị một số máy làm phiền, e tưởng dùng Android giống con Ế vợ 3 đêm của e nên nhảy vào vọc chặn cuộc gọi giúp nhưng hóa ra nó ko có như của e nên đành chịu. Lên đây mày mò thấy cái nào cũng yêu cầu Root máy mới dùng được mà máy của e nó chắc chắn là phải để nguyên bản rồi. Tiếp sau đó e nó nói thích đọc sách, e lại bày cho vào load ebook về mà đọc, khi e ý hỏi lại load và xài như thế nào thì e chịu vì e cũng chưa tự load và đọc ebook trên con HTC của e bao giờ, máy e chỉ hay load và xem phim 3D với chơi điện tử thoai. Để ko bị ê mặt với e nó, e lên đây nhờ các bác cao nhân chỉ giúp e 2 vấn đề trên với ạ!
E rất rất rất cảm ơn các bác! Các bác cố gắng giúp e nhanh với nhé!

Anlucky

Cảm ơn cụ 6x6, cụ làm ơn nói rõ, bày ngọn ngành hộ nhà e với ạ, nhà e dùng Android đã gà, S2 lại càng gà hơn vì e dùng EVO của HTC cụ ơi!
E vẫn mong chờ các cụ khác cùng giúp sức các cụ ơi!:D

tinh_la_gi

Administrator
Các ứng dụng chặn cuộc gọi bạn có thể tìm thấy trong : http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?437-ANDROID-PHONE-amp-SMS dĩ nhiên sẽ có nhiều ứng dụng ko cần phải root. Bạn thử dùng và chọn

Về phần ebook thỉ 6x6 nói đúng đó .. bạn load ebook định dạng gì thì tìm ứng dụng hổ trợ định dạng đó để đọc. Nếu cần thiết bạn có thể up file đó lên để mình gửi bạn phần mềm có thể đọc được file đó.

Anlucky

Thank Smod Tình là gì nhiều ạ! Về cái đọc ebook thì yêu cầu của e (và e nó) là load đọc offline nên định dạng gì cũng dc, miễn là đọc ngon thôi ạ! Mong Smod cho vài ví dụ cụ thể giúp e luôn đi ạ! ~X(

Anlucky

Thank bác Hoaiphong! Nhân tiện, hôm nay e vừa thử tải trên Market phần mềm Kindle gì đó cho con HTC evo 3D, thế phải copy định dạng ebook gì hả các bác?