• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giúp mình ipad2 từ ios5.1.1 lên 6.1.3 wifi bắt sóng rất yếu

nikkii

ipad2 wifi của mình lúc ở 5.1.1 thì bắt sóng wifi rất tốt sau khi lên 6.1.3 rồi lên tiếp 7.0 thì bắt sóng wifi kém hẳn,mình đã cài đặt lại mạng liên tục mà vẫn không hết.Giờ chỉ bắt được wifi khi đứng cách 5m đến 10m.Ai biết cách khắc phục giúp mình với.Cám ơn.

HTC_VUTHANH

Moderator
ipad2 wifi của mình lúc ở 5.1.1 thì bắt sóng wifi rất tốt sau khi lên 6.1.3 rồi lên tiếp 7.0 thì bắt sóng wifi kém hẳn,mình đã cài đặt lại mạng liên tục mà vẫn không hết.Giờ chỉ bắt được wifi khi đứng cách 5m đến 10m.Ai biết cách khắc phục giúp mình với.Cám ơn.

Nếu bạn đã lưu shsh thì bạn hãy thử restone về ios 5.1.1 xem tình trạng wifi có như ban đầu không.
Mình thấy tất cả các bản ios mà apple đã ra chính thức thì chưa thấy thông tin là wifi yếu hơn các bản trước bao giờ