• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Giúp mình với: Nokia N70 vài giây lại treo

dvminh

Khởi động máy lên nếu không chạy chương trình gì thì chỉ khoảng 5 giây là treo cứng. Nhưng nếu liên tục cho chạy bất kỳ chương trình gì (ví dụ: cho chạy chương trình nghe nhạc liên tục thì vài ngày không treo). Vì vậy mình tạm kết luận là bị lỗi phần mềm và đã thử 4mat bằng cả 3 cách *#7780#, *#7370# , 4mat 4 ngón (đã xoá Font TV, 4mat xong không còn chương trình cũ) vậy mà bệnh cũ vẫn nguyên. Không biết liệu có khả năng bị phần cứng không. Bác nào biết chỉ giáo giúp mình với.:((

Zenki

Super V.I.P
Khởi động máy lên nếu không chạy chương trình gì thì chỉ khoảng 5 giây là treo cứng. Nhưng nếu liên tục cho chạy bất kỳ chương trình gì (ví dụ: cho chạy chương trình nghe nhạc liên tục thì vài ngày không treo). Vì vậy mình tạm kết luận là bị lỗi phần mềm và đã thử 4mat bằng cả 3 cách *#7780#, *#7370# , 4mat 4 ngón (đã xoá Font TV, 4mat xong không còn chương trình cũ) vậy mà bệnh cũ vẫn nguyên. Không biết liệu có khả năng bị phần cứng không. Bác nào biết chỉ giáo giúp mình với.:((
Format lại máy lẫn thẻ nữa đi bạn. Nếu để máy vậy 5s là treo thì bạn cứ chờ thêm 1 tiếng sau có còn treo hay không :D

dvminh

Mình 4mat cả thẻ nhớ, cả máy rồi mà vẫn không được. Nếu không chạy chương trình gì thì sau 5s như thế nào để cả ngày vẫn nguyên như thế (treo đơ luôn) bạn ạ.

belunhugo

"Chạy lại firewal" thế nào bạn, chỉ cho mình với

Đã có bài viết hướng dẫn up fimware của anh Batkid ở đây nè, bạn tham khảo nhé.

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=1242

dvminh

Đã có bài viết hướng dẫn up fimware của anh Batkid ở đây nè, bạn tham khảo nhé.

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=1242

mình đã thử dùng cách này rồi nhưng không xử lý được. NSU đã update lên FW v 5.0737.3.1 rồi, giờ update tiếp nó báo: "Your phone already has the latest supported software. Noupdate needed"
không biết xử lý thế nào để quay lại bản cũ, bạn nào biết giúp mình với

Zenki

Super V.I.P
mình đã thử dùng cách này rồi nhưng không xử lý được. NSU đã update lên FW v 5.0737.3.1 rồi, giờ update tiếp nó báo: "Your phone already has the latest supported software. Noupdate needed"
không biết xử lý thế nào để quay lại bản cũ, bạn nào biết giúp mình với
Thử up bằng cách Offline này đi bạn :D

dvminh

1- huhu mình đã làm theo đúng hướng dẫn của bạn nhưng khi Flash + bật điện thoại thi nó khởi động bình thường luôn, mình cảm giác là máy tính chưa kết nối được với điện thoại nhưng khi sử dụng Nokia PC Suite thì vẫn báo kết nối bình thường.
2- Mình cài thử phần mềm phoenix_service_sw_2007_4_6_170 nhưng khi crack thì chạy được 1 đoạn là đứng im luôn không hiểu nguyên nhân tại sao.
Bạn nào biết lỗi và cách khắc phục ở mục (1) thì hướng dẫn cho mình với

Kojiro

Super V.I.P
1- huhu mình đã làm theo đúng hướng dẫn của bạn nhưng khi Flash + bật điện thoại thi nó khởi động bình thường luôn, mình cảm giác là máy tính chưa kết nối được với điện thoại nhưng khi sử dụng Nokia PC Suite thì vẫn báo kết nối bình thường.
2- Mình cài thử phần mềm phoenix_service_sw_2007_4_6_170 nhưng khi crack thì chạy được 1 đoạn là đứng im luôn không hiểu nguyên nhân tại sao.
Bạn nào biết lỗi và cách khắc phục ở mục (1) thì hướng dẫn cho mình với

Bạn qua đó thảo luận, anh em sẽ mau trả lời cho bạn hơn :D