• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIÚP UP ROM CHO O2 ORBIT WM6.0 WWE

Microlab071966

Xin hỏi bác Quang là bạn em có con O2 Orbit( ARTEMIS),hiện đã có bản ROM gốc WM6.0 của nó nhưng chỉ Up được bản tiếng Đức thôi,còn bản tiếng Anh thì ko thể Up được mặc dù đã dùng tool Unlock.Vậy nếu em muốn có bản Rom gốc có giao diện tiếng Anh thì phải làm cách nào.Hôm trước bác có bầy E cách Up OS cho con HERALD em làm thành công rồi,nhưng với ARTEMIS thì Up OS như thế nào vậy bác?Và dùng tool Up Rom nào để Up cho nó.Mong được sự chỉ dẫn của bác và các anh em trên PDAVIET.Xin cảm ơn các bác nhiều.

t_mobile2006

Xin hỏi bác Quang là bạn em có con O2 Orbit( ARTEMIS),hiện đã có bản ROM gốc WM6.0 của nó nhưng chỉ Up được bản tiếng Đức thôi,còn bản tiếng Anh thì ko thể Up được mặc dù đã dùng tool Unlock.Vậy nếu em muốn có bản Rom gốc có giao diện tiếng Anh thì phải làm cách nào.Hôm trước bác có bầy E cách Up OS cho con HERALD em làm thành công rồi,nhưng với ARTEMIS thì Up OS như thế nào vậy bác?Và dùng tool Up Rom nào để Up cho nó.Mong được sự chỉ dẫn của bác và các anh em trên PDAVIET.Xin cảm ơn các bác nhiều.

Bạn thử vào Bootloader xem SPL Có phải là 1.11 k?nếu mà là spl 1.11 thì up đc đấy.Bạn chạy Tool ARTEMIS_uspl để unlock cid lại thử xem.chúc vui!

Microlab071966

Bạn thử vào Bootloader xem SPL Có phải là 1.11 k?nếu mà là spl 1.11 thì up đc đấy.Bạn chạy Tool ARTEMIS_uspl để unlock cid lại thử xem.chúc vui!

Mình đã làm đúng như vậy rồi nhưng vẫn ko đc.chỉ 3% là nó tự văng ra luôn.Mặc dù Bootloader vẫn là 1.11.0000.Mình nghĩ chỉ có cách Up OS là OK thôi.

PhamQuang

Manager
Mình đã làm đúng như vậy rồi nhưng vẫn ko đc.chỉ 3% là nó tự văng ra luôn.Mặc dù Bootloader vẫn là 1.11.0000.Mình nghĩ chỉ có cách Up OS là OK thôi.

Lỗi Model ID, đây là lỗi đối với 1 số máy mà trên 1 số Forum cũng có đưa ý kiến về Tool USPL của Pof chưa hoàn thiện.
Có cách giải quyết đó, có thể thành công. :D

Microlab071966

Lỗi Model ID, đây là lỗi đối với 1 số máy mà trên 1 số Forum cũng có đưa ý kiến về Tool USPL của Pof chưa hoàn thiện.
Có cách giải quyết đó, có thể thành công. :D

Vậy bác hướng dẫn cho E với.Xin cảm ơn bác nhiều.:((

qvietcto

Bác Cường ơi, em cũng giống như bác microlab071966 vậy, có cách nào bác giúp em với.

tmn

Up ROM gốc (update WM6) chỉ có thể thực hiện trên bản ROM thiết kế cho riêng dòng máy đấy thôi (Artemis được xuất cho rất nhiều vùng lãnh thổ). Cho nên nếu máy của bạn gốc là GER thì cũng sẽ chỉ up được bản WM6 GER thôi (giống của em đây), nếu cố up bản ENG WM6 thì văng ra là đương nhiên (error 244 ID)

Muốn xài WM6 bản ENG thì bác phải Up các bản ROM đã cook đã được giới thiệu trên đây hoặc 1 số forums khác.

newland

Bạn thử UpROM của Tom_codon xem. Máy mình mua bên Nga chỉ up duoc ROM SHIP cua RUS thôi. up ROM SHIP của WWE là bị văng (mặc dù đã dùng tool của pof). Nhưng khi up bản ROM của Tom_codon hoặc một số bản ROM của diễn dàn forum.xda thì vẫn bình thường. Bản của Tom_codon trong diễn đàn mình có nhiều phiên bản. Còn các phiên bản ROM khác bạn có thể tìm trong diễn đàn mình hoặc các diễn đàn khác... Phải download về và thử thôi bạn à...

tmn

Microlab071966

Up ROM gốc (update WM6) chỉ có thể thực hiện trên bản ROM thiết kế cho riêng dòng máy đấy thôi (Artemis được xuất cho rất nhiều vùng lãnh thổ). Cho nên nếu máy của bạn gốc là GER thì cũng sẽ chỉ up được bản WM6 GER thôi (giống của em đây), nếu cố up bản ENG WM6 thì văng ra là đương nhiên (error 244 ID)

Muốn xài WM6 bản ENG thì bác phải Up các bản ROM đã cook đã được giới thiệu trên đây hoặc 1 số forums khác.

Sau 1 thời gian lọ mọ mình đã tìm được cách để Up được tất cả các bản ROM Original với các ngôn ngữ khác nhau cho tất cả các máy bằng cách rất đơn giản:Các bạn hãy dùng NBH_Tool để bung Files ROM RUU_signed.nbh ta sẽ được các Files *.nb.Sau đó các bạn lại dùng HTC_ROM_Tool để chuyển các Files *.nb đó lại thành 1 Files RUU_signed.nbh.Tiếp đến các bạn làm các bước UnlockCID rồi dùng Files RUU_signed.nbh vừa tạo Up ROM bình thường như cách bác PhamQuang đã hướng dẫn trên diễn đàn là OK.Đảm bảo 100% thành công.

Chỉnh sửa cuối:

tmn

Cám ơn bác, có thể bác attach mấy cái file công cụ NBH_Tool HTC_ROM_Tool để mọi người dễ dùng nhé.