• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

♥♥♥╠ GLASS BALL ICONS 4 APP BY "stone_0heart" ╣♥♥♥

stone0_0heart

Lang thang internet mình tìm được 1 bài viết về cách thay đổi icons cho app thế là làm luôn 1 bộ icons nhưng không biết mọi người có thích không?!?! Tạm thời mới có 23 icons :p mình sẽ cập nhật liên tục cho bạn nào có nhu cầu ở bài 2.

Download

stone0_0heart

Đã có nhiều soft như open home, crazy home..... rất tiện lợi để thay đổi icons cho app, nhưng với cá nhân mình thích màn hình sense của HTC hơn và cũng muốn tự mình làm đẹp cho chính chiếc điện thoại của mình.
Mình tình cờ tìm được trên internet muốn chia sẻ cùng các bạn, nếu bạn nào có ý kiến hay hơn xin cùng chia sẻ trong topic này...

Các bước chuẩn bị:

1. Máy bạn phải cài winrar hay 7zip đều được
2. Và tải thêm tool này nữa, và giải nén sau khi tải về.
3. Kick chuột phải vào file .apk bạn mún thay đổi icon chọn 7zip -> Open Archive (Winrar tương tự). Trong cửa sổ vửa hiện ra bạn kick đúp vào folder res ,kick đúp vào folder Drawable-hdpi trong 1 số apk không có folder này thì các bạn vào Drawable rồi tìm đến file icon.png (hoặc app_icon.png, ic_launcher_browser.png tùy apk sẽ có tên khác nhau, có thể mở file icons đó lên để xem đã đúng chưa). Copy file icon này ra máy tính rồi dùng chuơng trinh chỉnh sửa ảnh (photoshop ,MS picture manager sẵn có...) để chỉnh sửa ảnh theo ý mình .Bước này yêu cầu các bạn phải bit chút ít vế chỉnh sửa ảnh :p, hoặc lấy sẵn bộ icons trên ở bài 1 của mình :p....
4. Chép đè file icon bạn vừa chỉnh sửa vào folder Drawable-hdpi trong cửa sổ 7zip hay winrar ở bước 3 (copy / paste hoặc kéo file icon thả vào folder Drawable). Chọn yes nếu có thông báo hỏi chép đè hay không.
5. Xóa folder Meta inf nằm cùng trong thư mục gốc với folder res. Đóng cửa sổ 7zip (winrar) lại.
6. Cop file apk vừa được edit vào thư mục Auto sign edited ở bước 2. Kick đúp vào file sign.bat --> xuất hiện 1 cửa sổ đen thui --> Bấm Enter, đợi khoảng 1s sẽ xuất hiện 1 file your signed app.apk --> đây chính la file bạn cần ,đổi tên rồi chép vào sdcard --> intiinnstall --> enjoy !!!!

Bạn sẽ thấy icon của bạn xuất hiện trên desktop !!!!

Tham khảo thêm tại modaco.com