• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GỌI QUỐC TẾ BẰNG SP

Prime

Xin chào.
Mong được các anh tư vấn giúp loại điện thoại nào có thể gọi quốc tế giá rẻ (như gọi bằng thẻ internet) hay Chat Voice và có thể xem được webcam của nguời chat với mình.
Em xin cám ơn nhiều.

Hoakhongtan

Mình đã từng dùng dùng Smartphone eMXI A 600, tương tự HP ipaq 512 để gọi và chat bằng Skype tới vài người bạn đang online bằng PC. Chuẩn để cài Skype là CPU tối thiểu 400 Mhz, nhưng máy mình CPU chỉ khoảng 200 Mhz nên nghe hơi bị chậm. Bạn vào website của Skype để download phần mềm tương ứng với model máy của bạn. ngoài ra cũng còn một số phần mềm chat có đề cập trên forum này. Bản tìm hiểu thử xem.

Prime

Gọi điện thoại quốc tế bằng điện thoại di động

Cho em hỏi có loại điện thoại nào cho phép gọi quốc tế như Computer - mua thẻ gọi quốc tế usvoiz rồi gọi .
Và có thể chat voice, webcam trên điện thoại di động luôn.
Em xin cám ơn.