• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Good rom wm6.1+manila 2.1 + x2 apps

minhtattoo

Chỉnh sửa cuối:

pixcasso

có bạn nào ở TP HCM ko? mình đem máy lại nhà up rom dùm mình cái.... ở nhà máy tính ko nhận ra con x1, nó bao unknown device mặc dù đã cài mobile cente...

ahojmimi

có bạn nào ở TP HCM ko? mình đem máy lại nhà up rom dùm mình cái.... ở nhà máy tính ko nhận ra con x1, nó bao unknown device mặc dù đã cài mobile cente...

bạn có thể up bằng thẻ nhớ mà, đâu nhất thiết phải có mobile cente. bạn kết nối x1 với máy tính thông qua kết nối usb( điều chỉnh trong phần kết nối) rồi copy rom vào thẻ nhớ. và up là xong.\-/

minhtattoo

56% là ok rồi đó bạn, bạn có tắt hết mấy ứng dụng còn chạy chưa?
bạn thử chạy manila 2.5 đi, không dưới 65% luôn àh.

VUHEO

Bản ROM chạy rất mượt nhưng do xài Manila và WM6.1 nên chậm và wireless connection rất yếu. Cài chương trình đọc file CHM và camera bản mới không chạy, thỉnh thoảng bị delay nên rất bực
Nếu bác nào không thích Manila và muốn wireless mạnh hơn thì nên xài bản ROM X2 với Core R7A-016 (search trên XDA sẽ thấy), chạy mượt hơn nhiều, không có những lỗi trên nhưng khi sử dụng tai nghe thì nút bấm không hoạt động, phím cứng khi kết thúc cuộc gọi cũng không hoạt động , nhưng những lỗi này không ảnh hưởng gì nhiều so với tốc đột, mượt mà mà nó mang lại