• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Google play-Những trải nghiệm thú vị cho hệ điều hành Android.

Thủy Tuyên

Google Play Store- tên mới của Android Market, là nơi để bạn thỏa sức trải nghiệm các ứng dụng dành riêng cho hệ điều hành Android.
Hôm nay,mình chia sẻ đến các bạn cách mua ứng dụng tại Google Play Store,mình đã làm thành công nhé.
  1. Chọn biểu tượng Google Play Store trên màn hình Android
  1. clip_image024.jpg
2. Chọn ứng dụng bạn yêu thích:

3.Chọn mua ứng dụng và bắt đầu thanh toán (ở đây ứng dụng có giá $0.99):

4. Chọn loại thẻ thanh toán mà bạn sử dụng. Trong minh họa này, việc thanh toán được sử dụng bằng thẻ VISA (Google Play sẽ lấy phí thêm thẻ là $1 trừ vào tài khoản thẻ VISA của bạn). Bạn cần điền đầy đủ các thông tin của thẻ (số thẻ, số CVV, ngày hết hạn của thẻ) và thông tin cá nhân.

Mách nhỏ: Nếu ngại đến ngân hàng
mua thẻ, bạn có thể mua thẻ VISA trực tuyến (visa Trustcard gồm 2 dòng thẻ thật và thẻ ảo)

5. Sau khi chọn nút Lưu, nếu không có gì sai sót xảy ra, màn hình sẽ hiển thị như hình sau:

6.Chọn Chấp nhận & mua để tiến hành mua ứng dụng. Mua ứng dụng thành công, màn
hình tương tự như hình bên dưới, thiết bị của bạn đang tải ứng dụng và thực hiện cài đặt.

Chúc bạn thành công và trải nghiệm những
ứng dụng bản quyền thú vị của mình!