• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GoTiengVietCF v1.5.2 - Chương trình Gõ Tiếng Việt trên Windows Mobile

kiet_xu

GoTiengVietCF v1.5.2 - Chương trình Gõ Tiếng Việt trên Windows Mobile

Phần mềm của tác giả: Trần Kỳ Nam

PobketPC

Smartphone

Tính năng:

* Nhiều bảng mã tiếng Việt
* Nhiều kiểu gõ: TELEX, VNI, VIQR, Microsoft layout, VNI bàn phím tiếng Pháp. Có thể tạo thêm các kiểu gõ tùy ý.
* Chuyển đổi giữa các bảng mã, có thể tự tìm bảng mã nguồn.
* Gõ tắt.
* Gõ tắt nguyên âm, dùng 1 ký tự. VD: [ =ươ , ] = iê , \ = uyê. Có sẵn 2 kiểu gõ tắt nguyên âm dành cho kiểu gõ Telex / VNI, có thể tạo thêm.
* Gõ tắt phụ âm đầu: f -> ph , j -> gi , w -> qu . VD: gõ Fiền -> Phiền.
* Gõ tắt phụ âm cuối: g -> ng , h -> nh , k -> ch . VD: gõ tiếg -> tiếng.
* Tự động thêm dấu Sắc vào những từ có phụ âm cuối c ch p t . VD: gõ viêt -> viết
* Phím tắt khôi phục nhiều thứ ( mặc định là Ctrl+Alt ):
o Phục hồi từ: VD bạn dùng kiểu gõ Telex và gõ từ DOWN, bạn có thể sẽ gõ thành DƠN, lúc này nếu bấm Ctrl+Alt -> GoTiengViet sẽ phục hồi lại từ DOWN.
o Phục hồi từ gõ tắt: VD bạn tạo từ gõ tắt n/c = nói chiện -> khi gõ n/c -> sẽ thành nói chiện -> nếu muốn phục hồi lại từ n/c -> bấm Ctrl+Alt.
o Phục hồi "từ sai chính tả đã được khôi phục phím": VD gõ trườnghjk -> sai chính tả -> sẽ được khôi phục thành truowngfhjk, lúc này nếu bấm Ctrl+Alt -> truowngfhjk sẽ được khôi phục thành trườnghjk hoặc trường tùy vào lựa chọn của bạn.

Yêu cầu hệ thống:
Pocket PC / SmartPhone có bàn phím cứng , chạy Windows Mobile:

* Windows Mobile 6
* Windows Mobile 2003 / 5 + .NET Compact Framework 2.0 SP2
* Font Microsoft Sans Serif
Chú ý:

* Bạn cần copy font Microsoft Sans Serif vào thư mục Windows\Font
* Hướng dẫn sử dụng phím tắt .
* Windows Mobile chỉ cho phép 1 chương trình duy nhất hook keyboard ( theo dõi bàn phím ) , chương trình sẽ không thể chạy chung với các chương trình khác có dùng hook keyboard
* Nếu bạn gặp lỗi Win32Exception, nghĩa là chương trình này không chạy được trên máy của bạn, có thể do 1 trong các lý do:
o Đã có chương trình khác hook keyboard ( coi chú ý ở trên )
o Nhà sản xuất OEM đã ngăn không cho các chương trình chưa được chứng nhận ( certificated ) được phép hook keyboard
Nguồn: www.tinhte.com

Mình đã test trên con HTC Tornado nhưng không sử dụng được, mặc dù có hiện biểu tượng V trên góc màn hình. Các bạn thử dùng rồi cho ý kiến
Dù sao vẫn rất cảm ơn tác giả Kỳ Nam đã viết phần mềm cho anh em

Chỉnh sửa cuối:

sonnguyen_uiq3

Cái này em test rồi anh Kiệt ơi.con s620 của em potay,cài xong vẫn hiện icon trên tray nhưng chẳng gõ được tiếng việt gì cả.
Hơn nữa con s620 em ko co phím SHIFT thì làm sao hiên ra menu được.em cài lại bản fix cua anh KY NAM up lên sau này luôn rồi,nhưng vẫn potay.
ANH EM NÀO SỬ DỤNG ĐƯỢC TRÊN S620 THÌ GIÚP MỌI NGƯỜI VỚI

kiet_xu

Bản mình giới thiệu ở trên là bản fix của tác giả Kỳ Nam đấy. Mình cũng tham khảo nhiều bài hình như thấy soft này không hoạt dộng trên S620. Không biết có bạn nào sử dụng được chưa

trunghaihack

sax
. mình đã text trên dong samsung blackjack nhưng nó vẫn không hoạt động . bạn nào text thành công cho ý kiến

chentong

Em cũng test Trên Tornado Nhưng vẩn không có kết quả, nhưng dù sao đây lóe ra tia hi vọng mới cho smartphone

thainguu

có ai chạy đc pm này trên S620 chưa? hay có phần mềm nào gõ tiếng Việt trên S620 hoạt động thành công ko?

locakon

Mình Test trên SAMSUNG i607 xài ROM 6.5 không được. Còn ROM 6.1 thì chưa thử. Không biết tác giả Trần Kỳ Nam xài máy gì và ROM nào. Vì Windows Mobile Smartphone có nhiều máy và nhiều hãng khác nhau sản xuất nên đôi khi cách bố trí bàn phím hơi khác.

Chỉnh sửa cuối:

ngocdan1

Go tieng Viet

Minh da cai cho T-Mobile Dash 3G (HTC-Maple) cung khong Go Tieng Viet duoc,mac du van con bieu tuong V tren man hinh

kiet_xu

Vẫn chưa thấy anh em nào dùng được cả. Nếu anh em nào dùng được thì cho ý kiến để mọi người còn tham khảo về loại máy, hệ điều hành. Thanks

kiet_xu

Cài như cài các phần mềm khác thôi. Nhưng hình như S620 không sử dụng được bạn ah

baotran

Vẫn chưa thấy anh em nào dùng được cả. Nếu anh em nào dùng được thì cho ý kiến để mọi người còn tham khảo về loại máy, hệ điều hành. Thanks
Mình đã cài thành công trên HTC snap, khi gõ tin nhắn thì hiển thị tiếng việt 100% với kiểu gõ telex, nhưng trong One Note thì một số kí tự bị biến thành ô vuông.

longdark

Tớ test trên Samsung i617 Blackjack WM 6.1 thì mọi thứ đều hoàn hảo từ cài đặt tới chạy chương trình, chỉ trừ.... gõ không ra tiếng Việt... hehe

kiet_xu

HTC C720 chưa thấy ai phản ánh. Bạn cài thử xem có dùng được không rồi thông báo cho anh em biết

today

Tớ test trên Samsung i617 Blackjack WM 6.1 thì mọi thứ đều hoàn hảo từ cài đặt tới chạy chương trình, chỉ trừ.... gõ không ra tiếng Việt... hehe

Nhớ là cài font tiếng việt vào trước.
Sao tớ không được phép att file vào nhỉ

vanphibk

hồi lâu mình xài cái này cho máy Palm 700w, gõ tốt, giờ cài cho I617 chịu thua ko gõ được

dth039

mình cài thì ok! nhập vào thì ok, mày mò mãi thì chỉ gõ được oo = ô, uw =ư, os = ó,.. còn ghi cả câu" cộng" =coongj! hic
pó tay rùi! B7330 xin chào và làm quen!