• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GPRS cho O2 xda iq(dopod 577w)

kiet_xu

tôi xài O2 XDA IQ nhưng không biết cài thông số GPRS thế nào.Đã thử nhiều nhưng ko được. tôi dùng mạng mobifone,bác nào biết cách chỉ dùm. Đa tạ!

zzzMSNzzz

em cũng cần hỏi giống bác mà mãi có thấy ai giúp đâu :( thử mãi ko vào đc. chán we:(

zzzMSNzzz

Oh.Cái bài này mình post từ khi mới sử dụng Smartphone cơ:D.Còn cài GPRS mình đã tìm ra lâu rồi.Bạn có thể vào đây để tham khảo
http://pdaviet.net/showthread.php?t=27154
Nếu sử dụng hệ điều hành WM6.1 thì vẫn dựa trên các thông số này thôi

:( tren WM 6.1 nó có j` khác ko hả bác em theo cái hướng dẫn này vẫn ko đc, mua IM+ dể ol yahoo mà ko có GPRS nên chả làm đc j`, chán chả mún chết 8-|

kiet_xu

:( tren WM 6.1 nó có j` khác ko hả bác em theo cái hướng dẫn này vẫn ko đc, mua IM+ dể ol yahoo mà ko có GPRS nên chả làm đc j`, chán chả mún chết 8-|

Nó chỉ có cách sắp xếp khác thôi, còn lại các thông số cài đặt vẫn dựa trên như vậy.Bạn xài mạng nào mình có thể hướng dẫn cụ thể cho bạn.Còn về IM thì hiện nay không thể vào yahoo được,mình cũng bị như vậy,phải xài soft khác.

tichuot2

mình thì vào IE nó báo "remote party has ended by this connecting" là thế nào hả bác......

kiet_xu

Có thể là bạn cài đặt sai hoặc là cài đặt GPRS xong chưa khởi động lại máy. Bạn thử khởi động lại máy xem

tichuot2

mình đã làm theo bạn nhưng vẫn như thế , máy mình tmobile sda uk đã up lên 6.1 pdaviet .. có ai biết giúp đỡ dùm , xin cảm ơn trước