• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GPRS của n70ME

tuyetha

Các pro ơi giúp em với,n70 của em sau lần format thì không kết nối được gprs nữa.em đã đổi cấu hình rồi,nhưng cứ vào là máy lại báo "unable to perform oparation".ai giúp em với,em cảm ơn rất nhiều:(:)((

chemi1209

Bạn dùng mạng nào thì soạn tin nhắn lấy lại cấu hình GPRS về máy là đc mà!

poison071089

Bạn dùng mạng nào thì soạn tin nhắn lấy lại cấu hình GPRS về máy là đc mà!
Bác ấy nói cấu hình rồi còn gì !
Bạn xem đăng ký lại GPRS đi , báo như thế có nghĩa là dịch vụ chưa được đăng ký !

Posted via Mobile Device

chemi1209

Bác ấy nói cấu hình rồi còn gì !
Bạn xem đăng ký lại GPRS đi , báo như thế có nghĩa là dịch vụ chưa được đăng ký !

Posted via Mobile Device

4mat thì có liên quan gì đến việc đăng kí GPRS đâu nhỉ!
To tuyetha: Bạn phải nói rõ thì anh em mới giúp đc chứ!

JuRay-Duan

4mat có ảnh hưởng tới GPRS chứ bạn, tuy sim vẫn còn dv GPRS nhưng máy đã mất hết cấu hình thì kô truy cập đc nữa. Còn tình hình của chủ pic thì chắc phải cài đặt lại toàn bộ rùi :(

poison071089

Rõ ràng là không ảnh hưởng đến dịch vụ trên sim rồi !
Nhưng bác ấy đã có cấu hình mà báo như trên có nghĩa vì lý do nào đó đã bị ngưng dịch vụ GPRS!

Posted via Mobile Device

chemi1209

4mat có ảnh hưởng tới GPRS chứ bạn, tuy sim vẫn còn dv GPRS nhưng máy đã mất hết cấu hình thì kô truy cập đc nữa. Còn tình hình của chủ pic thì chắc phải cài đặt lại toàn bộ rùi :(

Bạn ko hiểu ý mình rồi, mình nói là 4mat ko hưởng đến đăng kí GPRS cơ mà! Còn tất nhiên 4mat thì phải cài lại cấu hình rồi!

tu2179

Tui chạy lại phần mềm suốt. vẫn không phải cài lại cấu hình mà.

poison071089

Tui chạy lại phần mềm suốt. vẫn không phải cài lại cấu hình mà.
Thế chắc khi chạy lại nó back up rồi restore cho bác !
Còn đây là format phải mất hết !

Posted via Mobile Device

tuyetha

đúng là máy báo không thể mở kết nối,em đã thử đổi cấu hình,cũng không được,còn về sim cũng không phải,thương thi trên sim sẽ đi kem theo cấu hình,khi format cũng không mất đi,máy tự động lấy cấu hình mặc định.vậy mà em không thể mở kết nối.gprs thì em đã xài mấy năm nay rồi,giup em với

poison071089

đúng là máy báo không thể mở kết nối,em đã thử đổi cấu hình,cũng không được,còn về sim cũng không phải,thương thi trên sim sẽ đi kem theo cấu hình,khi format cũng không mất đi,máy tự động lấy cấu hình mặc định.vậy mà em không thể mở kết nối.gprs thì em đã xài mấy năm nay rồi,giup em với
Bạn kiểm tra trong phần setting của trình duyệt đã chọn đúng cấu hình chưa !
Nếu rồi thì do dịch vụ sim thôi! Đăng ký lại là được chứ có gì đâu !

Posted via Mobile Device

tuyetha

mình cài đặt lại hết rồi,đăng ký lại rồi,dịch vụ sim vẫn hoạt động bình thường,nói chung là về vấn đề cấu hình và sim thì không phải rồi,có lẽ là máy mất confugation,mà mình vào hệ thông máy cũng không thấy gì lỗi cả.là sao không biết

poison071089

mình cài đặt lại hết rồi,đăng ký lại rồi,dịch vụ sim vẫn hoạt động bình thường,nói chung là về vấn đề cấu hình và sim thì không phải rồi,có lẽ là máy mất confugation,mà mình vào hệ thông máy cũng không thấy gì lỗi cả.là sao không biết
Thế bác dùng mạng gì ? Viettel thì có mấy cấu hình kiểu Viettel GPRS, viettel wap
,viettel mms chưa ?
Có rồi mà không được thì cắm thử sim sang máy khác xem có vào được gprs k?
Sau đó dùng phương pháp loại trừ !
Không lý gì không vào được , hỏng làm sao được điện thoại phần gprs chứ !

Posted via Mobile Device

tuyetha

mình dùng mạng vina,lấy cấu hình tự động rồi cài băng tay cũng không được,vina thi chỉ có 1 cấu hình thôi.thay máy thì kết nối được.nhờ nhà mạng can thiệp cũng pó tay,Hix.Hepl me!

chemi1209

mình dùng mạng vina,lấy cấu hình tự động rồi cài băng tay cũng không được,vina thi chỉ có 1 cấu hình thôi.thay máy thì kết nối được.nhờ nhà mạng can thiệp cũng pó tay,Hix.Hepl me!

Mạng vina thì cấu hình "cực kỳ" khó vào, mà tốc độ cũng chậm nữa chứ!
Bạn vào trang chủ của Vinaphone rồi xem chọn máy mình đang dùng rồi xem cấu hình phù hợp với máy/cài đặt bằng tay đúng như thế. Hoặc gọi đến tổng đài rồi cài đặt trực tiếp theo hướng dẫn là đc! Tình trạng như thế này thì chắc chắn là có vấn đề về cấu hình trên máy của bạn rồi( cấu hình chưa đúng)!