• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GPS trên Galaxy S i9000?

hientran103

XIn nhờ giúp đỡ về vấn đề gps galaxy s i9000, trước đây mình xài HD2, tuy không mượt mà và hiển thị đẹp như i9000, nhưng chức năng GPS của google map rất nhanh, chỉ cần có 3g, bật google map lên khoảng 5s ( nếu ở ngoài trời) và 30s ( nếu ở trong nhà) thì đã có tín hiệu GPS. Sau khi bị mất, mua lại i9000 , mặc dù đã đứng ngoài trời nhưng minh mở google map lên, tín hiệu icon vệ tinh cũng nhấp nháy nhưng chờ hoài vẫn không thấy bắt được tín hiệu, 10 lần thì chỉ có 3 lần bắt được nhưng rất lâu. Xin hỏi có cách nào khắc phục tình trạng này không? hoặc update GPS giống HD2 để nó nhanh hơn không??? XIn cảm ơn

zackal

vào setting - location and security - trong mục my location tick vào use wireless networks vậy là nhanh cực ngoài trời 3s, trên xe lửa 7s, trong nhà 15s.

thuanphan08

cho mình hỏi ngoài lề 1 chút, galaxy s có bản quốc tế không vậy bạn? nếu có mình nhờ người mua bên singapore về VN là lắp sim xài đc luôn hay sao bạn? thank nhìu :)

miennguoc

Luật của Sing cấm lock điện thoại, bạn có thể mua bất kỳ điện thoại nào kể cả là đang trong contract mang về VN là xài được luôn. Còn cái vụ GPS của i9000, bác chủ topic up lên 2.2 đi, tốc độ thay đổi đáng kể đấy, có khi còn nhanh hơn HD2 ấy chứ :D

thuanphan08

ừ mình cảm ơn bạn nhìu nha :)). mới gọi cho thằng em bên sig xách 1 em 16gb về nè, hy vọng suôn sẻ )>

yeugapnganlanhon

Bạn chỉ ngắn gon wá...tiết kiệm lời nói wá.ai ko bít mà nghe bạn chỉ là mù tịt lun...~_~

nguoixem

Member
bạn lên market download phần mềm gps status về,cài vào và chạy chương trình đó,bật gps lên, đợi cho chương trình này dò ra gps, sau đó bật google máp hoặc các chương trình khác như navitel,igo hay vietmap.... gps sẽ chạy vù vù...máy mình trước đây không bắt được gps nhưng làm theo cách này thì ok rồi...bạn có thể lên mạng tìm hiểu kĩ hơn về gps của galaxy s :)