• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

H@ck Nokia 5730 Firmware 200.12.87 bằng jaf hoặc phoenix

tieutieumy

cho e ý kiến tý.theo em nghĩ nếu đã hack ruì thì đâu cần sing rompech phần khó nhất vẫn là xin key và cer.nếu được các cao thủ nghiên cứu 2file kia khỏi sing vẫn chạy được thì quá tuyệt cú mèo.

jumona

đưa file này vào flash với JAF xog là có sẵn Rompatch,thêm đc 2 cái theme,ứng dụng tự động cài đặt,tắt thông báo ứng dụng java
http://www.mediafire.com/?e2v4ggn0tyw

bác cho em hỏi, cái rofs2 vs rofs3 khác nhau thế nào, mà bác bảo flash vs rofs2, bác bảo fs3? với lại rofs2 14Mb, trong khi fs3 chỉ có hơn 8Mb thôi. sẵn đây em nhờ bác hải cook cho e 1 bản, sao cho có hiệu ứng chuyển trang trong phần theme effects bác nhé.máy e hack rồi, làm đủ kiểu mà vẫn k được :(

lt5730

ree

Hack Nokia 5730 Firmware 200.12.87 bằng jaf hoặc phoenix

Do cả tháng nay ko có máy để sài mà mình ko có cái gì hay để up lên PV ta 2 hôm nay mình cố gắn mò và cho ra cách hack FW 5730 mới nhất và cũng có thể tạo ra bất cứ FW nào mà hack ko đc luôn,đây đc coi là bước đột phá mấy ngày liền của mình :))

Nokia FW 5730 FW 200.12.87 đc hack bởi panrai nhà ta nhe,đây là đc sản chính gốc ko ăn cấp bài của ai hết,anh em nào có lấy thì nhớ ghi chú thích là đặc sản của PDAVIET nhà ta nhé:D

3 hôm này vào PV thấy ko ai biết cách hack 5730 hết và panrai nhịn ăn và bỏ chút thời gian ra làm ra cái FW nầy và sau nầy mình sẽ cố gắn coork ra nhiều cái FW hay nữa vì mình sẽ hướng dẫn anh em luôn rất dể và ko lòng vòng đâu:p

Hướng dẫn hack trước cái đã :
Bước 1 :
Tải fw phù hợp bằng navifirm sau đó chép file vào đường dẫn:
C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-465\
Bước 2 :
Sau đó bạn tải file rm465_2001287_prd_prdapps.rofs2.v43 bên dưới, giải nén rồi chép đè vào,đây là sản phẩm của mình nhe các bạn:p
C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-465\
Cách dùng JAF nhé vì mình ko chơi với Phoenix mà nếu các bạn up bằng phoenix xũng vậy thôi
ai biết cách up rùi thì khỏi làm thêm hướng dẫn nữa nhé

Khi flash hoàn tất, đt của bạn sẽ tự restart.Tải file Patches.zip bên dưới về nhớ là sign ứng dụng nầy với IME của máy mình nhé
Nhớ là chép vào bộ nhớ máy nhe các bạn,vì chép vào thẻ là hack ko đc đó

Thế là điện thoại của bạn đã được HACK !!!!!!!!
Đây là 1 sô hình ảnh của máy mình

mình làm như bạn xong máy không khởi động được roi/

mình củng góp ý giống ban jumona là chủ toppic hãy làm cook 1 bản cho 5730 có hiệu ứng chuyển trang di chứ máy mình cũng hack rùi nhưnh làm đũ cách để có hiệu ứng chuyển trang nhưng vẫn không được xin hãy giúp mình nhé bạn

ngansaomc

Con 5730 của mình sau khi update hiện nay cứ bật nguồn lên thì có báo rung và màn hình hơi sáng lên 1 chút, sau đó lại tối thui không có biểu hiện gì nữa. Pro nào chỉ dùm mình cách điều trị với, ...

ki3pc0d0n

Hiện giờ mình đã có đủ file để hack cho con 5730 nhưng mình không biết dùng jaf.
Mình dùng phoenix flash thì chỉ làm giống như up fw hay phải tắt nguồn để ở chế độ deadphone

dhuybinhtn

em đang dùng con 5730XM ma không tài nao hack được vơi lại không có điều kiện va thời gian nữa hack bằng cách của bác thi kết nối pc với dt thế nào hở bác?

TaQuangDuc

mình mới chuyển từ win mo sang, đang mày mò với máy này, công nhận là rất phê, cảm ơn panrai

kennykaka

5730xp v100 va v200 hoan toan co the hack don gian bằng ứng dụng ngay tren dt mà , sao mọi người cứ phải dùng cách vừa mất thời gian vừa thiếu an toàn thế nhĩ...............................>_< !