• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

H@ck phone S60v3 v5 S^3 Anna Belle không cần cer và key.

JohnyNguyen

Super Hot! Hack phone S60v3 v5 S^3 Anna Belle trở laị không cần cer và k3y by Coderus

All Credits goes to Coderus ;;) Thanks bro :D
All greetings say to IAL from DimonVideo

Cách hack này dựa vào lỗ hổng của phần mềm DrWeb AV security :ar! Quả thật bó tay ko biết làm sao mà Coderus và mấy ông kia tìm ra được :|
Cách này có thể áp dụng cho cả S60v3 v5 S^3 Anna Belle luôn :D

Lưu ý đọc kĩ hướng dẫn tránh hỏi lại những vấn đề đã được giải đáp ... Guud luck !!!

1. Kết nối điện thoại với PC,để chế độ Ổ đĩa chung

2. Tải về QuarantineDriversLDD.zip và giải nén vào bộ nhớ máy hoặc thẻ nhớ ;)

3. Tải về và cài đặt DrWeb6 (Giải nén và Copy QuarantineDriversLDD.zip vào bộ nhớ nào thì cài DrWeb6 vào bộ nhớ đó :D - Tốt nhất là làm trên thẻ nhớ đi )

4. Khởi động DrWeb.

5. Trong DrWeb , Chọn Options ,chọn tiếp Quarantine

6. Chọn Option ,Chọn tiếp Sellect All

7. Lại chọt Options rồi chọt tiếp Restore
Driver của RomPacther giờ đã có trong thư mục C:\sys\bin

8. Download và cài đặt RomPacther+ 3.1 Lite

9. Khởi động RomPatcher+apply patch Open4all
- Đơn giản,bạn đã hack phone thành công :ar!:|:|:|
- Nếu cần bạn có thể apply patch installserver, hoặc tìm installserver.exe rồi bỏ vào C:\sys\bin.
- Để có thểt tự khởi động patch sau mỗi lần restart,bạn cần cài RomPatcher+ bản Full

Tất cả công cụ cần dùng tớ đã upload 1 file ở dưới rồi đó :)

bạn ơi ,so mình cài Dr.web vào nó đòi key và Trong DrWeb , Chọn Options ,chọn tiếp Quarantine
trống không à bạn ơi

Thứ nhất : App nó đòi k3y thì kệ nó,Cancel đi dùng tiếp,dùng có 1 lần thôi là hack xong máy thì lo gì =.=

Thứ 2 : Giải nén QuarantineDriver.zip rồi Copy vào thẻ nhớ,Cài DrWeb cũng vào thẻ nhớ luôn

Thứ 3 : Đọc kĩ hướng dẫn trên #1 trước khi hỏi lại những vấn đề đã được giải thích rất kĩ >"<

mình làm y như hướng dẫn, cả 2 máy x6 và c7 đều bị như vậy.
help me please
Lưu ý : Các máy ko có thẻ nhớ ngoài (Như kiểu X6,C7 hay gì gì đó ) thì download file QuarantineF.zip về và làm lại :) Chắc sẽ thành công :))

DOWNLOAD HERE

1 Phương Pháp Hack phone Khác anh chị em có thể xem qua nếu gặp trục trặc nhá

http://www.pdaviet.net/showthread.php?154573-Hack-phone-b%E1%BA%B1ng-norton-ch%E1%BB%89-c%E1%BA%A9n-mobile-c%E1%BB%A7a-a.e/page3

Khắc phục báo lỗi "sys/bin/patch*.ldd"

Sau một hồi mày mò, cuối cùng mình đã hack được các máy không sử dụng thẻ nhớ: X6, C7,......
Đầu tiên các bạn cứ làm như hướng dẫn của JohnyNguyen, đối với các máy dòng này bạn nên cài QuarantineF.zip
Cứ vào Dr.web làm như ở trên, cài đặt Rompatch lite, sau đó khởi đổng Rompatcher lên thì sẽ báo lỗi " sys/bin/rompatcher*.ldd"
Khoan hãy nóng vội, các bạn cứ thoát ra, cắm cáp vào-kết nối với PC qua ổ đĩa chung
Tải QuarantineDriversLDD.zip-unzip-chép đè toàn bộ thư mục vào thư mục Private vào E hay F:\Private\20024113\Quarantine
Sau đó thoát kết nối PC-mở Dr.web lên lần nữa-options->quarantine-sellect all-restore
Lúc này 3 đường dẫn đầu sẽ mất- báo No data
Các bạn thoát Dr.web, vào Rompatcher, apply auto cho cả 2 dòng, 2 dòng đó sẽ chuyển từ dấu mũi tên xanh dương sang dấu check xanh lá cây là xong. Máy của bạn giờ đây đã được hack

Bạn nào thấy hữu ích thì thank cho mình hen.
Nếu copy wa diễn đàn khác thì nhớ ghi nguồn nhé,keke.

1. Connect ur phone to PC using mass storage mode.
For MMC download the QuarantineDriversLDD.zip and for devices with mass storage download the QuarantineF.zip
2. Then download the quarantine file, extract it to the path E:\Private\20024113\Quarantine path\
3. Now disconnect the phone, install the drweb antivirus(Signed already).
4. Launch drweb antivirus, go to options->quarantine.
5. U will be able to see three quarantined files as in the screenshot above.
6. Go to options->Select all.
7. Go to options->Restore
8. Now all the drivers for rompatcher will be moved to C:\sys\bin
7. Now install the rompatcherlite+ version(Signed Again)
8. Now launch the rompatcher, and apply the open4all patch(You now get full access to system folders)
9. Now ur phone is hacked ok, and so if u want to install unsigned apps jus apply the installserver patch in rompatcher lite
10. Or if u want to permanently hack ur mobile, apply open4all patch in rompatcher, using a file manager(X-Plore is the easiest) move the installserver(compatible with ur device) to C:\sys\bin\

Chỉnh sửa cuối:

dungtuyet1

very hot mỗi tội k có máy test nhưng quả thật tiện lợi quá cái này ai k làm cfw đc thì có cái này quả là cứu cánh:D

sao a làm đến bước 5 thì k thấy j hết
máy báo "no data" k có 3 file như trên hình of zo-ny vậy?

hieuna

bạn chú ý ''copy QuarantineDriversLDD.zip vào bộ nhớ nào thì cài DrWeb6 vào bộ nhớ đó''

JohnyNguyen

A lưu ý ở bước 3 Unpack và copy QuarantineDriverDll.zp vào bộ nhớ nào thì phải Cài app diệt virus vào cùng bộ nhớ đó :D A làm lại đi nè ;) Bên S^3 và S60v3 và cả ở các forum khác cũng có ko ít mem làm đc rồi đâu :D

SymbianVIP

Bac oi ko chep vao thu muc privai duoc, em dung iphone gui bai ko biet go tieng viet, mod dung del bai cua bai nhe

bichhuukute

e copy cả folder private đó vào bộ nhớ máy và cài drweb chung vào đó r mà vẫn no data

JohnyNguyen

Đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng :| Copy làm đúng đường dẫn - path :-w Tốt nhất làm trên thẻ nhớ đi :-w
Post bài qua đt thế máy tính bạn đâu,bạn copy bằng Xplore àh :|
1. Connect ur phone to PC using mass storage mode.
For MMC download the QuarantineDriversLDD.zip and for devices with mass storage download the QuarantineF.zip
2. Then download the quarantine file, extract it to the path E:\Private\20024113\Quarantine path\
3. Now disconnect the phone, install the drweb antivirus(Signed already).
4. Launch drweb antivirus, go to options->quarantine.
5. U will be able to see three quarantined files as in the screenshot above.
6. Go to options->Select all.
7. Go to options->Restore
8. Now all the drivers for rompatcher will be moved to C:\sys\bin
7. Now install the rompatcherlite+ version(Signed Again)
8. Now launch the rompatcher, and apply the open4all patch(You now get full access to system folders)
9. Now ur phone is hacked ok, and so if u want to install unsigned apps jus apply the installserver patch in rompatcher lite
10. Or if u want to permanently hack ur mobile, apply open4all patch in rompatcher, using a file manager(X-Plore is the easiest) move the installserver(compatible with ur device) to C:\sys\bin\

Chỉnh sửa cuối:

extinctzoo

Chắc mấy bác nhà ta ko hiểu rõ câu extract private vào đâu đây.:))
cái private lúc tải về coppy nó thẳng vào private gốc của thẻ hoặc máy nhé:D
sau đó cài Dr web theo=D>

N0kIaN70

đã ai mần được trên E71 chưa ạ? em vẫn đang chờ k3y vs c3r,vừa thử làm cách này thì thất bại ở bước cuối cùng :(
apply được open4all nhưng cái íntall server + phía trên thì (X)
cài thử cái xplorer thì báo "bị chi phối bởi chứng chỉ" :-??

JohnyNguyen

test thành công 5530 v32. Hack nhanh đơn giản trong chưa đầy 3p
Lol,congratulation :))\-/
đã ai mần được trên E71 chưa ạ? em vẫn đang chờ k3y vs c3r,vừa thử làm cách này thì thất bại ở bước cuối cùng :(
apply được open4all nhưng cái íntall server + phía trên thì (X)
cài thử cái xplorer thì báo "bị chi phối bởi chứng chỉ" :-??
Nếu installserver đó ko dùng đc thì bạn có thể search patch khác phù hợp với máy mà dùng :) Làm đến đó là hack thành công rồi mà :D Chỉ có điều chưa tìm đc patch installserver chuẩn thôi ;))
Phải copy bằng Pc thì mới đc phải ko? Copy bằng x-plore đều báo lỗi hết
:|:|:| Ko nói được câu nào luôn :-s Ngta chỉ mất chưa đầy 3 phút là đã hiểu cả topic này và làm thành công mà :-s Đọc kĩ hướng dẫn lại đi bạn .... :|
Giờ mới để ý cái topic này của bồ tèo.Symbian tuyệt thật.^^
Tớ cũng nể mấy ông tác giả luôn :-ss
Hic,tớ nghĩ mãi mà chỉ hiểu đc dùng làm thế nào đấy mà mấy ổng đưa driver hack vào file .ldd :-s
Còn tạo thư mục để copy đè vào private kia chính là thư mục lưu trữ Virus của phần mềm diệt virus DrWeb. :|
Vậy đó,khôi phục lại virus sẽ tạo ra driver trong C:\sys\bin :| Tớ đoán ko thể dùng PC để copy mấy patch - driver hack vào sys\bin đc :-?
Tóm lại là .... :-ss hic

Dragon459

Manager

Nếu installserver đó ko dùng đc thì bạn có thể search patch khác phù hợp với máy mà dùng :) Làm đến đó là hack thành công rồi mà :D Chỉ có điều chưa tìm đc patch installserver chuẩn thôi ;))

:|:|:| Ko nói được câu nào luôn :-s Ngta chỉ mất chưa đầy 3 phút là đã hiểu cả topic này và làm thành công mà :-s Đọc kĩ hướng dẫn lại đi bạn .... :|

Tớ cũng nể mấy ông tác giả luôn :-ss
Hic,tớ nghĩ mãi mà chỉ hiểu đc dùng làm thế nào đấy mà mấy ổng đưa driver hack vào file .ldd :-s
Còn tạo thư mục để copy đè vào private kia chính là thư mục lưu trữ Virus của phần mềm diệt virus DrWeb. :|
Vậy đó,khôi phục lại virus sẽ tạo ra driver trong C:\sys\bin :| Tớ đoán ko thể dùng PC để copy mấy patch - driver hack vào sys\bin đc :-?
Tóm lại là .... :-ss hic
tóm lại là cứ làm theo.^^.suy nghĩ nhiều đau đầu.chỉ có mấy cái đầu siêu bự mới có thể nghĩ ra chứ đầu ae mình còn bé và nhiều chữa nhiều cái khác mất rồi.amen: chúa tha tội cho những kẻ có đầu óc đen tối.hôm nay vừa nghe tin nokia sẽ k ra mắt wp7 trong năm nay.có nên lên đời ^3 trải nghiệm belle k nhỉ??

bichhuukute

thay thế cái íntallserver đấy thế nào vậy bác,như v5 là có thư mục patch trong thẻ nhớ để mình thay thế file đó, còn trên con e63 e k tìm thấy cái đó ở đâu để mà thay thế cho phù hợp cả :(

viettin76

Member
installer.exe là để tích hợp vào tùy dòng máy và version của máy nữa, muốn có được cái instaler.exe thì tìm ở dđ tên là hack phone cerhack và cerupdate là có, sing lỗi đang ol trên đt nên ko dẫn link được tên là hack phone cerhack và cerupdate là có, sing lỗi đang ol trên đt nên ko dẫn link được

bichhuukute

sao e cop thử bao nhiêu patch installserver.rmp vào bộ nhớ điện thoại trên con e63 rồi mà chẳng có cái nào phù hợp cả,ấn vào toàn dấu x đỏ, bác nào có file installserver.rmp phù hợp vs con e63 thì cho em xin vs, thank các bác