• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack Root cho DHD nâng cấp ROM Ship 2.3?

kydanh0_0

Em mới up rom ship 2.3 của HTC.nhưng bây giờ không hack root được nữa ai giúp em với. Thank

caothanhhai

Trước mắt bạn hãy tận hưởng thật kỹ cái Rom Ship đi đã .... vài ba tháng nữa thì tính nhé =))

Nói chung muốn Ship thì thôi Root mà muốn Root thì thôi Ship - Chứ cứ Thích Đủ Thứ thì chịu - Giá mà bạn hỏi câu này trước khi làm thì khôn ngoan hơn

Lưu ý : Hiện nay DHD chỉ root được cho Rom 2.2 có mã số 1.32 thôi, kể cả 2.2.1 như 1.72 - 1.84 cũng phải hạ xuống 1.32 rồi mới root được. Khi đã Root thì dùng Rom Cook - có đến 3.0 cũng root sẵn rồi

PhamQuang

Manager
Em mới up rom ship 2.3 của HTC.nhưng bây giờ không hack root được nữa ai giúp em với. Thank

DHD đã nâng cấp (Update) lên ROM Ship cao thì chưa có cách gì để ROOT trực tiếp được.
Tất cả đều phải hạ xuống 1.32 và sử dụng ROM Cook để thưởng thức Android 2.3.3 mà thôi.

PhamQuang

Manager
Thế bây giờ không hạ được xuống nữa đúng không ạ.hic

Hạ xuống ROM 1.32 thì lúc nào hạ cũng được cả.
Đã có topic hướng dẫn tỷ mỷ cụ thể các bước, bạn qua đó đọc tham khảo mà tiến hành.

caothanhhai

Thế bây giờ không hạ được xuống nữa đúng không ạ.hic

Bạn tham khảo các bài của bác Quang và thêm tại http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=905003
Chọn bước 2b .
Nói chung là down phải mệt hơn Up nhiều lần đấy

cunxinh

UP rom ship 2.3 của HTC như thế nào nhỉ. Up qua OTA đã có rom 2.3 mới đâu

ccasanova

đã up lên 2.3 qua OTA thì phải đợi rồi, tớ cũng lỡ up lên 2.37.707.3 nên bayh k root đc đây này

d680

Member
Có các cao nhân ở đây các bác cho e hỏi một chút là con DHD của bạn e bị số 4202 nhắn tin cho rất nhiều, mà gọi tổng dài Viettel thì họ báo ko có số dịch vụ nào từ số 4202. Có phải do bản Rom hay do Sim? Thank`s Các Bác nhé.

sheva2202

Có các cao nhân ở đây các bác cho e hỏi một chút là con DHD của bạn e bị số 4202 nhắn tin cho rất nhiều, mà gọi tổng dài Viettel thì họ báo ko có số dịch vụ nào từ số 4202. Có phải do bản Rom hay do Sim? Thank`s Các Bác nhé.
ko phải do rom đâu bạn, tin nhắn rác thôi ^^!

buomnon

Mấy pro ơi! cho em hỏi tí máy DHD rom froyo 2.2 của em có tiếng việt vì mới vô nghề nên ham úp date các bản của hảng hiện giờ 2.3.3 nhưng giờ vở lẻ ra thi không thể nào root được ! em có thử hạ version xuống 2.2 nhưng nó cứ báo là "main version is older ''' mặc dù tạo gold card báo là ok rồi có pro nào có kinh nghiệm trong vấn đề này xin hướng dẫn giúp em thành thật cám ơn . hiện giờ bó tay rồi. thank you trước.

ZphilongZ

Đọc hết các bài viết ngay đầu Topic là làm được à, ban đầu mình cũng như bạn, sau đọc và làm đi làm lại 2-3 lần mới Ok.