• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hard reset ko cần phím message?

bonse

Máy em đang bị hỏng mấy cái nút, trong đó có nút message. Em muốn nâng rom mới mà ko biết cách nào format cả. Bác nào biết cách thì giúp em với.
Cám ơn các bác nhiều,

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Có cách đấy bạn hãy tiến hành Hard Reset theo các bước sau đảm bảo ExtROM của bạn sẽ trở lại như cũ
1. Download mtty v1.42 from http://www.4shared.com/file/42472740/a0b418aa/mtty_142.html

2. Stop ActiveSync, by Task Manager (press Ctrl + Alt + Delete)
kill two processes rapimgr.exe and wcescomm.exe

3. put your device into Bootloader Mode by pressing Power + Record Button and Soft Reset.

4. Run mtty (from downloaded) Choose WCEUSBSH001

5. type "set 14 0" without the quotes to tell bootloader to boot the OS after reset.

6. type "task 28" to get your device formatted

7. type "task 0" to ask your device reboot

8. take the device out of the cradle, and manually reset it if it does not do that already.

good luck.

Muốn gộp chung ExtROM vào bộ nhớ chính để tăng từ 42 -> 60MB thì làm như sau:
B1 các bạn down file theo link này http://www.4shared.com/file/58501480/d541674/Tool_BA_2005.html
B2 giải nén nếu có pass thì dùng dvha79_ddt nhé
B3 chép tất cả vào thẻ nhớ
B4 cài xda_unlocker.cab vào máy nhé
B5 cài Extrom.cab vào máy luôn
B6 soft reset bằng software (VD pbar) ko được reset bằng nút nhé

B7 vào start/program/exttool/unlock (ko cần unhide nhé )
nó báo 1 thông báo là được unlocked
B8 vào thẻ nhớ chạy repart_DOC.exe chọn 128kb nhé rồi format
B9 lock lại (start/program/exttool) rồi softreset bằng soft nhé cho yên tâm
xong bạn cứ tận hưởng thành quả của mình nhé
nhớ là mỗi lần HR bằng mtty xong phãi lặp lại các bước trên nhé

Chỉnh sửa cuối:

bonse

Cám ơn bác, em đã làm xong ok rồi. Hiện đang dùng ROM WM6.1 V12 - Build 19965.1.2.3 của bác luôn, nhưng em ko thích cái HTCHome mấy nên loại nó đi rồi :D

hieutrung92

Anh ơi máy em không thể vào win được thì có cách nào để Fomat máy được không ạ

hieutrung92

ko thể vào win thì nó đang ở tình trạng nào , có bật nguồn đc ko bạn
máy em có thể bật nguồn nhưng bật lên hiện thông số win rồi toi luôn. Em đã ấn được nút để Fomat máy nhưng lại không thể chọn được fomat có cách nào để cài được không ạ

nguyenkhoi117

bước 4 này điền thông số như thê nào vậy bro

hieutrung92

Huhuh nhưng mà em đã thử mọi cách rùi vẫn không up được. Nó vẫn nhận máy nhưng mà đến đoạn cài thì lại báo lỗi nản

hieutrung92

Đưa về bootloader rồi up rom lại là xong thôi mà bạn :|
Em đã thử đưa về Bootloader nhưng vẫn không cài được nó hiện báo lỗi USB trong windown. Vẫn tìm được máy để cài nhưng khi ấn cái nó lại báo là hok được buồn

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Em đã thử đưa về Bootloader nhưng vẫn không cài được nó hiện báo lỗi USB trong windown. Vẫn tìm được máy để cài nhưng khi ấn cái nó lại báo là hok được buồn

Đã đưa về BL rồi cắm PC mà không đc thi kiểm tra lại Cáp, cổng USB trên PC và nhất thiết trên PC phải cài AS4.5 bạn nhé.

bước 4 này điền thông số như thê nào vậy bro

Phía bên ô Port chọn USB rồi OK là được

anhquan37

em chọn USB mà sao nó báo là USB port can not open trong khi em đã kill 2 cái task của AS4.5 rùi

Dvha79_ddt

Super V.I.P
em chọn USB mà sao nó báo là USB port can not open trong khi em đã kill 2 cái task của AS4.5 rùi

Bạn phải đưa máy về bootloader rồi cắm cáp vô PC.
Đợi một lúc rồi chạy tool chọn USB là được thôi.

nguyenkhoi117

Choose WCEUSBSH001
Chọn WCEUSBSH001 ở đâu vậy bro
Các bước tiếp theo có phải như vậy không vậy
attachment.php

gacondilac9495

đã biết cách làm
MỞ chương trình THeo USB như trên hình
B1 đánh: set 14 0
B2 task 28
B3 task 0
B4 rút máy ra và end