• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HardSPL 3.56 by JockyW

NhatToai

Super V.I.P
Tools HardSPL 3.56 từ JockyW
Các bạn thực hiện trình tự như sau:
1-Lấy thẻ nhớ ra khỏi PPC,kết nối PPC với PC hoàn tất
2-Copy Jump 1.93 vào PPC và kích chạy nó,máy sẽ tự về Bootloader
3-Rút cáp ra khỏi PPC,5 giây sau cắm vô lại
4-Chạy File Kaiser_HardSPL_3.56(trên PC)
5-Tiếp tục thực hiên như quá trình up ROM cho đến hoàn tất,sẽ diễn ra khá nhanh.
Sau khi hoàn tất,máy tự reset lại và khi vào bootloader các bạn sẽ thấy:
KAIS1*0
SPL-3.56.Hard
CPLD-8

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
đuôi 7z phải làm sao mới sử dụng được đây bro

Bạn giải nén (click phải chọn Extract File) như thông thường thôi.
File JumpSPL thì copy vào PPC còn HardSPL thì chạy trên PC.

AnhTu

Super V.I.P
Thank you as well for this!
Click
to THANKS anyone who help you please.

vitdiesel

có bác nào cho e hỏi .....máy e mua về chưa bít đã unlock cid chưa thì bg có thể unlock bằng cái này dc k? (jumpl 1.93 & hard SPL3.56)

NhatToai

Super V.I.P
có bác nào cho e hỏi .....máy e mua về chưa bít đã unlock cid chưa thì bg có thể unlock bằng cái này dc k? (jumpl 1.93 & hard SPL3.56)

Được chứ bạn,đọc qua cách làm rồi thực hiện.Sau khi hoàn tất bạn vào Bootloader của máy sẽ thấy:
-KAIS1x0(có thể là 100,120,130...tùy đời máy)
-SPL-3.56.Hard
-CPLD-8
Và như thế là hoàn tất.

xichlomay

Trước đây tôi đã sd kaiser-HardSPLv1 để unlock cho Kaiser và sau đó dùng Kaiser-HardSPL-3.56 làm thêm một lần nữa nhưng tôi đã sơ ý không chạy file JumpSPL1.93-KAIS.exe trên máy Kaiser của tôi mà vào botloader bằng camera+chọt reset và sau khi chạy uprom xong hthành 100% sau đó boot máy lại thì vẫn còn phiên bản HardSPL củ
Máy của tôi hiện giờ
-KAIS130
-SPL-1.0.OliPof
-CPLD-8
Và tôi sd Kaiser-HardSPL-3.56, chạy umpSPL1.93-KAIS.exe trên máy Kaiser của tôi, rồi uprom tiếp nhưng trên PC báo lỗi không kết nối được, xin các bạn hd giúp cách khắc phục để tôi có thể up lên HardSPL-3.56.
Thanks rất nhiều.

anhkhoai_hn

Tôi cũng vừa Up được lên SPL 3.56 từ SPL V1 cho máy AT&T Tilt nhưng sau khi up thì máy không nhận sim nữa, thử các sim khác cũng thế (máy báo ko nhận sim chứ không báo là nhập code). Nhờ các bạn tư vấn nên đổi radio hay SPL.
Cám ơn nhiều

NhatToai

Super V.I.P
@xichlomay:Với SPL hiện tại như bạn nêu trên đã có thể up ROM được rồi nhưng nếu nâng cấp lên SPL 3.xx thì máy hoạt động trơn tru hơn,tránh tình trạng ScreenFreeze.Cách chạy tool này như sau:
1-Kết nối PPC với PC hoàn tất qua ActiveSync 4.5
2-Copy Jump 1.93 vào Device(nhớ lấy thẻ nhớ ra) và kích chạy,máy sẽ tự về Bootloader.
3-Rút cáp ra khỏi thiết bị,5 giây sau cắm lại và kích chạy Tool HardSPL 3.xx.
Quá trình sẽ diễn ra nhanh chóng và hoàn tất khi máy tự khởi động lại.Sau đó vào Bootloader các bạn sẽ thấy được sự thay đổi.
@anhkhoai_hn:Tình hình trước khi chạy Tool này máy bạn như thế nào?đả Unlock chưa và IPL và SPL là bao nhiêu?
Bạn có thể tải Tool UnlockCID&Sim của Olipro về chạy lại xem.Hướng dẫn của Man PhamQuang và tool ở đây.Các bạn nhớ tìm đọc và tham khảo thật kỹ trước khi tiến hành thực hiện HardSPL,Up ROM hay Radio.
Chúc vui vẻ và thành công!

anhkhoai_hn

@nhattoai: Máy này tôi mua từ Mỹ, đã up rom của PDAViet bản mới nhất Core 20753 của bro MinhMan và nghe gọi bình thường, tuy nhiên có vẻ hơi chậm, thông số trước khi up: SPL-1.0 OliPof, Radio 1.65.24.36. Tôi up xong thì kiểm tra đúng là SPL 3.56, nhưng máy báo không nhận sim. Tôi cũng cũng đã thử Up lại rom zin WM6.1 của AT&T tại trang chủ HTC nhưng vẫn báo như vậy.
Hiện nay kiểm tra thông số máy như sau:
+ SPL 3.56
+ Rom: 3.57.502.2 WWE
+ Rom date: 07/17/08
+ Radio: 1.65.21.18

Tôi cũng thử nhiều cách và search Google nhưng vẫn không ăn thua. Chỉ có Format doc là chưa thử, nhưng trên diễn đàn chỉ có hướng dẫn F.D cho Universal:(. Anh có cách nào giúp tôi nhé!
Cám ơn rất nhiều

P.S: Tôi cũng đã dùng tool bác PhamQuang nhưng đến bước 3 check máy báo đã unlock sim!!!!!!!!!

vinhquang0712

bác nhattoai ơi như AT&T trước đây em đã chạy bản SPL củ rồi ,giờ muốn nâng cấp lên thì phải làm xeo hử ,xin giúp em.thanks

NhatToai

Super V.I.P
bác nhattoai ơi như AT&T trước đây em đã chạy bản SPL củ rồi ,giờ muốn nâng cấp lên thì phải làm xeo hử ,xin giúp em.thanks

Bạn đọc lại bài số 10 trang 1 ngay trong chủ đề này thì sẽ làm được thôi,dễ lắm.Chúc bạn thành công.

vinhquang0712

Bạn đọc lại bài số 10 trang 1 ngay trong chủ đề này thì sẽ làm được thôi,dễ lắm.Chúc bạn thành công.

em đã làm theo cách đó rôì nhưng khi chạy JumpSPL1.93-KAIS.exe trên PPC thì PC không nhưng được USB trên vạch màu trắng cuả PPC vậy là sao hử bác
BL trước đây của em là
KAIS1*0 MFG
SPL-1.0.OLIPOF
CPLD-8
vậy trong 3 cái naỳ nên xài caí naò HardSPL-3.56,HardSPL-3.28,HardSPL-3.29
Em đang xaì Rom PV ROM WM6.1 Diamond UI OS 5.2.20755 by Medkid ,Radio
1.65.24.36

xichlomay

HardSPL

em đã làm theo cách đó rôì nhưng khi chạy JumpSPL1.93-KAIS.exe trên PPC thì PC không nhưng được USB trên vạch màu trắng cuả PPC vậy là sao hử bác
BL trước đây của em là
KAIS1*0 MFG
SPL-1.0.OLIPOF
CPLD-8
vậy trong 3 cái naỳ nên xài caí naò HardSPL-3.56,HardSPL-3.28,HardSPL-3.29
Em đang xaì Rom PV ROM WM6.1 Diamond UI OS 5.2.20755 by Medkid ,Radio
1.65.24.36
Bạn làm theo như mình chỉ thì sẽ được thôi(cái này mình được một người trên forum XDA chỉ và đã làm thành công) từ SPL 1.0Olipof->SPL3.56
1a. Tải HSPL 3.56.
1b. Tháo pin và lắp lại(bước này quan trọng).
1c. Kết nối với PC bằng cáp USB.
2. Tháo SIM và thẻ nhớ.
3. Copy JumpSPL1.56-KAIS.exe vào PPC-Phone và chạy (đảm bảo rằng PPC vẫn đang nối với PC bằng cáp USB). Nếu vẫn bị trắng màn hình thì reset PPC và thử lại với JumpSPL1.93-KAIS.exe.
4. Sau vài giây chữ "USB" hiện lên trên PPC-Phone.
5. Tháo và lắp lại cáp USB
6. Bỏ chọn "Allow USB connections" trong Activesync connection settings.
7. Bây giờ Flash hardSPL (chạy KaiserCustomRUU.exe từ flash-hardSPL.zip trên máy PC của bạn).
Ghi chú:
Với JumpSPL bạn không nên flash "radio rom", OS rom hoặc full rom. JumpSPL chỉ cần khi flash hardSPL(hoặc SPL).
bản tiếng Anh
If you have problems with the above process, try this:
1a. download the attached files
1b. pull out the battery and reinsert it (this step *is* important)
1c. connect your PC to phone with a USB cable
2. REMOVE SIM and SD CARDS !!
3. copy JumpSPL1.56-KAIS.exe to your device and run it (make sure the USB cable is still connected). If you still get a white screen then reset your device and now try JumpSPL1.93-KAIS.exe
4. after a few seconds "USB" appears on the phone display
5. unplug and replug the usb cable
6. deselect "Allow USB connections" in Activesync connection settings
7. now flash hardSPL (run KaiserCustomRUU.exe from flash-hardSPL.zip on your PC)
Notes:
With the JumpSPL you should *not* flash radio roms, OS roms or full roms. The JumpSPL is only needed to flash a HardSPL (or SPL)

vinhquang0712

Bạn làm theo như mình chỉ thì sẽ được thôi(cái này mình được một người trên forum XDA chỉ và đã làm thành công) từ SPL 1.0Olipof->SPL3.56
1a. Tải HSPL 3.56.
1b. Tháo pin và lắp lại(bước này quan trọng).
1c. Kết nối với PC bằng cáp USB.
2. Tháo SIM và thẻ nhớ.
3. Copy JumpSPL1.56-KAIS.exe vào PPC-Phone và chạy (đảm bảo rằng PPC vẫn đang nối với PC bằng cáp USB). Nếu vẫn bị trắng màn hình thì reset PPC và thử lại với JumpSPL1.93-KAIS.exe.
4. Sau vài giây chữ "USB" hiện lên trên PPC-Phone.
5. Tháo và lắp lại cáp USB
6. Bỏ chọn "Allow USB connections" trong Activesync connection settings.
7. Bây giờ Flash hardSPL (chạy KaiserCustomRUU.exe từ flash-hardSPL.zip trên máy PC của bạn).
Ghi chú:
Với JumpSPL bạn không nên flash "radio rom", OS rom hoặc full rom. JumpSPL chỉ cần khi flash hardSPL(hoặc SPL).
bản tiếng Anh
If you have problems with the above process, try this:
1a. download the attached files
1b. pull out the battery and reinsert it (this step *is* important)
1c. connect your PC to phone with a USB cable
2. REMOVE SIM and SD CARDS !!
3. copy JumpSPL1.56-KAIS.exe to your device and run it (make sure the USB cable is still connected). If you still get a white screen then reset your device and now try JumpSPL1.93-KAIS.exe
4. after a few seconds "USB" appears on the phone display
5. unplug and replug the usb cable
6. deselect "Allow USB connections" in Activesync connection settings
7. now flash hardSPL (run KaiserCustomRUU.exe from flash-hardSPL.zip on your PC)
Notes:
With the JumpSPL you should *not* flash radio roms, OS roms or full roms. The JumpSPL is only needed to flash a HardSPL (or SPL)

càm ơn bạn hướng dẩn mình , mình cũng dã xem qua trang XDA này rồi,nhưng mình nghỉ là up lên HSPL 3.28 xong rồi up lên HSPL 3.56 dễ làm hơn và cánh làm đều có ở trong diễn đàn này.

ignatigo

cho em hỏi là em có 1 chú của swisscom toàn tiếng thuỵ sỹ, mã là Kaiser130, sau khi unlock CID và uprom thì em nó bị mất loa trong và ngoài, em up nhiều rom vẫn vậy, hix ko bít có cách nào cứu ko ạ

NhatToai

Super V.I.P
cho em hỏi là em có 1 chú của swisscom toàn tiếng thuỵ sỹ, mã là Kaiser130, sau khi unlock CID và uprom thì em nó bị mất loa trong và ngoài, em up nhiều rom vẫn vậy, hix ko bít có cách nào cứu ko ạ

Đơn giản vì bạn up ROM mới nhưng chưa nâng cấp radio,lỗi radio không tương thích sẽ làm Kaiser mất âm thanh hoặc camera.
Bạn up radio dòng 1.65.xx.xx là ổn thỏa liền thôi,trong khu vực này có nguyên Topic radio cho Kaiser đó bạn.

ignatigo

cám ơn anh, em đã up radio 1.65 lên rồi, đã hết tình trạng mất loa, nhưng gặp tình trạng khác là camera bị đốm. ko biết có phải là bị radio ko tương thích nữa ko, em đang download 1.71.09.01 làm thử

vinhquang0712

cám ơn anh, em đã up radio 1.65 lên rồi, đã hết tình trạng mất loa, nhưng gặp tình trạng khác là camera bị đốm. ko biết có phải là bị radio ko tương thích nữa ko, em đang download 1.71.09.01 làm thử

bạn thử up radio 1.65.24.36 coi