• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HardSPL cho Palm Treo Pro (GSM) by CMONEX

PhamQuang

Manager
HardSPL cho Palm Treo Pro (GSM)
=== By Cmonex ===

Cmonex đã đưa HardSPL dành cho Palm Treo Pro (GSM). Các bạn cần phân biệt rõ máy của mình, máy GSM sẽ có ID là PANT100

CÁC BƯỚC TIẾN HÀNH:

1/ Chắc chắn trên PC của bạn đã cài đặt ActiveSync 4.5 (XP), nếu sử dụng Vista hay WM7 thì phải có WMDC mới nhất.
2/ Tải Tool HardSPL duới bài về.
Sẽ là file PANTHER_GSM_HSPL_V100.exe
3/ Cho máy (Palm Treo) kết nối và Sync hoàn chỉnh với PC.
4/ Cho PANTHER_GSM_HSPL_V100.exe chạy. Bạn sẽ thấy màn hình thay đổi, chuyển vào Bootloader màn hình 3 màu, xuất hiện 0.59.C-SSPL
5/ Sẽ tiếp tục xuất hiện quá trình như chạy Up ROM, sau thời gian ngắn sẽ hoàn thành, máy sẽ tự khởi động lại.
Nếu đưa máy vào Bootloader bạn sẽ thấy hiển thị: 0.59.CMONEX
Máy của bạn đã chạy HSPL thành công, giờ đây bạn có thể Up các ROM mà bạn muốn.

* Cũng có thể sử dụng cách khác:
- Tải file SSPL-Manual-PantherGSM.exe, copy vào máy hoặc thẻ, nhấn chạy để đưa máy vào màn hình 3 màu. Cho kết nối với máy.
Link tải đưa kèm dưới bài.
- Tải Panther_CustomRUU.zipPantGSM_HardSPL059.zip, bung ra vào cùng 1 thư mục rồi chạy.
Cũng sẽ có kết quả trên.
Các file đưa kèm dưới bài.

menit123

Em mới có con này nhưng chưa up rom bao giờ, bác cho em hỏi muốn backup bản rom cũ theo của nó thì làm thế nào. E đang dùng Palm Pro GSM Vodafone WM6.1 . Thanks very muck!

t_mobile2006

Chú Quang giúp cháu với ạ...!

Chú Quang ơi, cháu bị lỗi này chú giúp cháu với: Cháu làm như chú hướng dẫn vào vào được màn hình update nhưng nó cứ ở 0% hoài sau vài phút thì báo lỗi 262 và thông báo lỗi kết nối. Chú giúp cháu với ạ.....! Cháu cảm ơn chú nhiều:-/

PhamQuang

Manager
Chú Quang ơi, cháu bị lỗi này chú giúp cháu với: Cháu làm như chú hướng dẫn vào vào được màn hình update nhưng nó cứ ở 0% hoài sau vài phút thì báo lỗi 262 và thông báo lỗi kết nối. Chú giúp cháu với ạ.....! Cháu cảm ơn chú nhiều:-/

Hãy kiểm tra xem máy đã có HSPL chưa?
Lỗi trên là do máy chưa chạy thành công HSPL đó. Đọc và tham khảo bài 1 mà làm nhé.

t_mobile2006

Hãy kiểm tra xem máy đã có HSPL chưa?
Lỗi trên là do máy chưa chạy thành công HSPL đó. Đọc và tham khảo bài 1 mà làm nhé.

Dạ đấy là cháu mới đang HSPL thui chú ạ, thì nó báo như thế rùi, cháu làm nguyên theo cách chú nói. hic hic. Cháu cũng có hỏi bên Xda-develope thì các bác bên đó bảo HSPL bằng thẻ nhớ nhưng cháu không biết làm thế nào mong chú hướng dẫn ạ...! Cháu cảm ơn chú Quang :)

bkmec

Cảm ơn bác Quang đã hướng dẫn, mới up lần đầu, f=dùng palm cũng lần đầu nên phải đọc kỹ :D.
em dùng cách thứ 2 cho lành, kết quả chuẩn luôn :)
Thanks bác nhiều nhiều.

cuongtheking

Về cách HardSPL, em đã làm theo hướng dẫn của bác Quang cả ngày nhưng không được. Toàn báo lỗi 260 với 262. Sau đó em lên xda.developper đọc thì thấy có kinh nghiệm rất hay. Em hướng dẫn lại bác nào chưa biết cách. Vẫn làm theo cách thứ nhất của bác Quang. Khi chạy file, máy đt chuyển sang bootloadder, anh em ta rút dây usb nối với máy tính, cắm sang cổng khác rồi mới tích vào phần uprom yêu cầu (2 lần). Việc chạy HSPL này chỉ mất khoảng vài giây là xong, máy sẽ tự động reboot lại. OK, Sau đó thì uprom theo cách bình thường khi có rom. Chúc các bác vui.
@bác PhamQuang: rất mong muốn và hy vọng bác dành thời gian phát triển rom cho Palm treo Pro. Em rất ấn tượng, update và dùng rom của bác cho TD2 thường xuyên. Mong bác sớm có rom cho Treo pro. Cảm ơn bác rất nhiều.

tatrunglinh

Thnaks bạn cuongtheking mình làm hoài vẫn không HardSPL. Sau đó làm theo cách của bạn chuyển cổng cắm USB thì ok. Cảm ơn bạn vì đã share.

tungmc

nhung muk máy của tui cứ hiện màn hình 3 mầu và mầu trắng ở dưới hiện usb mãi ak ? jups với

heo_map

sao em làm ko được nhì, em kết nối dt với pc thông qua activesync rùi nhận rồi mà khi đưa máy về bootloadder thì nó lại ko nhận đây làm theo cách 2 của bác Quang còn cách 1 chạy file exe cũng báo lỗi ko nhận dt rù đã kết nối qua activesync rồi, sau đó hì hục mãi thì cũng kết nối được nhưng chạy hardspl ko được nó cứ đừng ở số 0 rùi báo update thất bại nản luôn

Chỉnh sửa cuối:
mình cũng đã làm như cách của bạn, đã up thành công, nhưng khi khởi động lại, sau đó vào bootloadder thi van la 059.SCL. xin được chỉ giáo

khong_co_ai

Active Member
Chú Quang ơi link die hết rồi!
Tình hình là cháu đang có con palm treo pro không sync được vào máy tính và không sạc pin được sau khi khởi động máy vài phút, nếu khởi động xong cắm sạc vào ngày thì có báo đang sạc nhưng sau vài phút không sạc được nữa.
Núc trước là bản rom 6.5 cháu đã up về 6.1 (bằng thẻ nhớ) nhưng cũng không khắc phục được tình trạng trên, Lưu ý là lúc trước máy vẫn sync dược vào PC và sạc bình thường trước khi up lên bản rom 6.5
Cháu đang cần bản Rom ship cho palm treo pro để up cho con T850US hiện giờ không sync được vào máy tính và không sạc pin được
Ai biết lỗi này xin hãy ra tay giúp đỡ.
Xin trân trọng cảm ơn.

khong_co_ai

Active Member
Đang ngóng chờ hồi âm. Anh em nào biết thì ra tay chỉ giáo với.............................................

Cảm ơn bạn. Mình đã úp bản này rồi, không ăn thua gì cả, vẫn không sync và sạc được
Vậy rất có thể bị lỗi phần cứng, bạn vệ sinh lại chân miniUSB coi sao. Thử thay cáp kết nối khác, đổi cổng USB hay thử với PC khác xem sao.