• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HardSPL V1 by OLINEX - HTC RHODIUM (TP2) VERIZON ★

PhamQuang

Manager
HardSPL v1.0 for TP2 (CDMA)

=== By OliNex ===

HardSPL v1.00 của tác giả OliNex (XDA) dành cho HTC Rhodium (TP2) CDMA, có ID Device là RHOD400, RHOD500.
Lưu ý phân biệt với TouchPro 2 bình thường.

CÁCH TIẾN HÀNH​

1/ Tải và giải nén Tool HardSPL về. Sẽ là file duy nhất RhodiumW-HardSPL_V1_10R3.exe
Link tải Tool:
2/ Cho máy (TP2 CDMA) kết nối và Sync hoàn chỉnh với PC. Hỗ trợ WinXP/Vista/WM7, tuy nhiên chạy trên WinXP vẫn là ổn nhất.
3/ Cho RhodiumW-HardSPL_V1_10R3.exe chạy và quy trình như Up ROM sẽ tiến hành.

Sau ít phút quá trình hoàn thành, máy sẽ tự khởi động lại.
Nếu đưa máy vào Bootloader sẽ hiển thị SPL: 1.00.OliNex
Máy của bạn đã có HardSPL, có thể yên tâm Up các loại ROM thích hợp.

Last edited by a moderator:

PhamQuang

Manager
Đồng thời với công cụ HardSPL, tác giả OliNex cũng đưa công cụ để có thể trả máy về SPL nguyên bản.
Cách chạy giống như cài HSPL.
Sau khi hoàn thành sẽ có SPL hiển thị là: 0.63.0000
Tool đưa kèm duới bài.

smile

Chú Quang ơi cho cháu hỏi: làm sao để biết máy đã HardSPL chưa? Đây là thủ thuật cần làm trước khi up ROM cho máy phải không ạ? Cháu mới chuyển sang dùng HTC TP II nên còn nhiều bỡ ngỡ, mong chú chỉ giáo! (Nhân tiện xin chú cho biết đối với TP II thì nên up ROM nào là best nhất? - Cháu đang chạy energy warhawk, lỗi nhiều lắm)
Cảm ơn chú!
Chúc chú luôn khỏe!

ThaiKien

Super V.I.P
Chú Quang ơi cho cháu hỏi: làm sao để biết máy đã HardSPL chưa? Đây là thủ thuật cần làm trước khi up ROM cho máy phải không ạ? Cháu mới chuyển sang dùng HTC TP II nên còn nhiều bỡ ngỡ, mong chú chỉ giáo! (Nhân tiện xin chú cho biết đối với TP II thì nên up ROM nào là best nhất? - Cháu đang chạy energy warhawk, lỗi nhiều lắm)
Cảm ơn chú!
Chúc chú luôn khỏe!
Bạn vào Bootloader kiểm tra xem máy đã HardSPL là có thể biết ngay mà. Máy bạn không chạy rom ship, nhiều khả năng là đã được HardSPL rồi.
Rom nào tốt nhất hiện nay cần phải do các bạn dùng và đánh giá, mỗi bản rom có một thế mạnh riêng. Bạn có thể vào khu vực rom và đọc các phản hồi. Các bản rom gần đây đều được đánh giá khá cao, bản thử xem.

smile

Hì, cảm ơn bạn nhé!
Mà sao bạn biết máy mình đã HảdSPL rồi? Chắc do căn cứ vào "máy mình đang chạy Energy Warhawk"?!!
Mình cũng đã đọc hết các bài thảo luận về ROM cho TP II ở đây rồi nhưng các ý kiến phản hồi trái chiều quá, trong khi đó lại có mấy bản ROM được đưa ra đều được cho là nhanh và ổn cả nên mình mới muốn hỏi ý kiến của chu Pham Quang hoặc của các MOD!
Bạn cho ý kiến giúp đỡ nhé!
Thanks bạn nhiều!

tatthanh_it

Bạn nào trả lời câu hỏi của HardSPL đi chứ,mình cũng đang quan tâm đến cái này quá đi mất.Ai hộ cái ná ^^!

PhamQuang

Manager
Bạn nào trả lời câu hỏi của HardSPL đi chứ,mình cũng đang quan tâm đến cái này quá đi mất.Ai hộ cái ná ^^!

Ý bạn này muốn hỏi gì vậy nhỉ? Phải hỏi cụ thể thì các ĐHV mới có thể biết mà trả lời chứ?
Nếu quan tâm chạy HSPL thì cứ theo các bước hướng dẫn mà làm, không lẽ khó khăn quá vậy sao?

overseas

Bác cho Hỏi máy của em ghi SPL - 0.87.0000 , như vậy thì có HSPL chưa ạ
Thanks

PhamQuang

Manager
Bác cho Hỏi máy của em ghi SPL - 0.87.0000 , như vậy thì có HSPL chưa ạ
Thanks

Chắc chắn là chưa rồi, bởi chạy xong HSPL sẽ có dấu hiệu OliNex đấy bạn ạ. Hãy đọc kỹ các bài hướng dẫn về HSPL trước khi hỏi những câu kiểu như thế này, sẽ không ai trả lời đâu, bạn đừng giận và ngạc nhiên nhé.

samhk

Bác Quang ơi dong Tp2 Verion sau khi HSPL này thì có thể sài đc mạng GSM của Mobifone không

NhatToai

Super V.I.P
Bác Quang ơi dong Tp2 Verion sau khi HSPL này thì có thể sài đc mạng GSM của Mobifone không

Nâng cấp HSPL chỉ để cho máy có thể up ROM và Radio,không liên quan đến dịch vụ mạng bạn à.

samhk

Nâng cấp HSPL chỉ để cho máy có thể up ROM và Radio,không liên quan đến dịch vụ mạng bạn à.

vậy máy Tp2 Verizon cua mình không biết sài dc GSM không tại mình chưa Unlock dc

mrzine08

Tp2 verizon chạy dc cả cmda và gsm, mà đâu cần unlock đâu nhỉ, cứ cắm sim vô chạy thôi

chubelocchoc

Bác Quang ơi, e đang sài con T Mobile, muốn up rôm lên 6.5 mà sao e không tải được cái link HSPL này, link hỏng òi ^^!

wan

cái này dùng cho TOuch pro II phiển bản của TMobile dc phải ko bác quang,,cái này là bản mới hơn so với bản v2 hay cũ hơn thế hả bác.Mong tin bác reply

thanhtri87

còn một điều nữa em xin hỏi ( em mới biết chơi pda à ) em thấy con x1 có 2 cách uprom vậy touch pro 2 có nhiêu cách uprom hay chỉ có cách úp từ máy tinh thui, em tìm mà không thấy bài nói về vấn đề này