• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HardSPL V2_00R3 by OLINEX - HTC RHODIUM (TP2) ★

se7endang

e HSLP ko được, hình như nó bắt trả phí hay sao đó. mà e chưa chạy HSLP lần nào??? help me

se7endang

bác ơi, có cách nào khác ko? e chạy bằng 2 cách luôn mà cũng ko được nữa. cách thứ nhất chạy file HardSPL V2_00R3 .exe thì báo lỗi, cách thứ 2 thì khi chạy file SSPL-Manual-RhodiumV1_10.exe trên phone thì bị đứng máy. có cách nào khác ko hả bác

se7endang

Bác Phạm Quang ơi giúp cháu với, cháu tải cả bản HSPL v1 và v2 về chạy auto flash nhưng ko được, cháu đã dùng quyền Admin để chạy chương trình nhưng máy vẫn báo

Cháu đã Bootloader kiểm tra nhưng máy hiển thị là SPL 0.88.000 hình như là chưa HSPL lần nào
Còn nếu cháu chạy bằng Manual trong thẻ nhớ của máy thì nó đơ luôn, phải Rs lại máy >.<!
Cháu mới dùng WM nên gà lắm mong bác chỉ dạy tận tình, hì hì

mình cũng bị lỗi giống như bác này, SLP của e là 0.87.0000. chạy quài mà ko được. có bác nào giúp đỡ e với

mình cũng bị lỗi giống như bác này, SLP của e là 0.87.0000. chạy quài mà ko được. có bác nào giúp đỡ e với
Cách cuối cùng đây:

Không ai giúp đành tự thân vận động, giờ thì ok rồi
from Hard-SPL Support <hardspl@htc-unlocks.com>
to goldmalt@gmail.com
date Mon, Mar 7, 2011 at 10:18 AM
subject [#503011] Hard-SPL for HTC TOUCH PRO 2
mailed-by useast8.myserverhosts.com

hide details 10:18 AM (13 hours ago)

-- HTC-Unlocks --

Nguyen Xuan Truong,

hi I enabled this IMEI (35884502060269001) for you, please use Automatic mode in the program.

---------------------------

This reply is in relation to your support request #503011

We hope this response has sufficiently answered your questions if so, please do not reply. Otherwise, reply directly to this email or login to your account for a complete archive of all your support request and responses.

http://support.htc-unlocks.com/view.php?e=goldmalt@gmail.com&t=503011
P/S: Mà 2 nick se7endang & se7enjang87 này hao hao giống nhau thế nhỉ???

se7endang

e gửi 1 cái mail với nội dung trên và số IMEI của e thì nó trả lời là:
(nội dung là: hi I enabled this IMEI (35884902750870201) for you, please use Automatic mode in the program)

Hard-SPL Support hardspl@htc-unlocks.com qua useast8.myserverhosts.com
17:57 (23 phút trước)

tới tôi
-- HTC-Unlocks --

Dang Quang Lam,

A request for support has been created and assigned ticket #969186. A representative will follow-up with you as soon as possible.

IF YOUR ISSUE IS DUE TO A "COMMERCIAL USAGE" ERROR, YOU CAN SIMPLY CLICK YES WHEN ASKED TO DONATE AND AFTER MAKING A SMALL DONATION, YOUR DEVICE WILL BE IMMEDIATELY AND AUTOMATICALLY AUTHORISED!!!

You can view this ticket's progress online here: http://support.htc-unlocks.com/view.php?e=dangquanglam0710@gmail.com&t=969186.

If you wish to send additional comments or information regarding this issue, please don't open a new ticket. Simply login using the link above and update the ticket.

-- RhodiumW Hard-SPL Dept.

vậy là sao hả bác????

se7endang

có ai giúp mình ko nhỉ? hix hix. chú PhamQuang vào giúp cháu với. đã thử trên win7 và win xp đều ra lỗi như 2 hình trên. potay rồi

acckebao

Update cho những ai muốn HSPL.

Hiện tại Cmonex và Olipro đã ngưng hoàn toàn việc support cho quá trình HSPL, nên chúng ta có thử xin ticket này nọ cũng đều không ăn thua đâu. Thay vào đó hãy sử dụng file attached trong link này:

http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=24983005&postcount=3697

Đây chỉ đơn giản là tool HSPL bình thường, nhưng đã được loại bỏ công đoạn check kết nối internet, chỉ việc làm theo file readme là HSPL ngon lành. Tôi đã thực hiện với 1 máy TP2 chưa HSPL, chạy chưa đến 1 giây là xong, trong khi trước đó lúc chưa biết tool này thử liên lạc với Cmonex và Olipro mãi mà không được, thậm chí còn tính gửi tiền cho chúng nó rồi đấy chứ, hên là chưa.

van987

Update cho những ai muốn HSPL.

Hiện tại Cmonex và Olipro đã ngưng hoàn toàn việc support cho quá trình HSPL, nên chúng ta có thử xin ticket này nọ cũng đều không ăn thua đâu. Thay vào đó hãy sử dụng file attached trong link này:

http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=24983005&postcount=3697

Đây chỉ đơn giản là tool HSPL bình thường, nhưng đã được loại bỏ công đoạn check kết nối internet, chỉ việc làm theo file readme là HSPL ngon lành. Tôi đã thực hiện với 1 máy TP2 chưa HSPL, chạy chưa đến 1 giây là xong, trong khi trước đó lúc chưa biết tool này thử liên lạc với Cmonex và Olipro mãi mà không được, thậm chí còn tính gửi tiền cho chúng nó rồi đấy chứ, hên là chưa.

rất cám ơn acckebao,lúc này mới hspl được tp2,làm đúng 1s là xong thật .xin cám ơn nhe .

mradd72

làm tới làm lun vẫn dính cái lỗi please make sure the device is properly synced; please retry after syncing the device(via Activesync or Windows mobile device center)
và lỗi : If you could not get the device ....................
Pro nào biết chỉ mình với ! làm cả ngày vẫn không được !!
Đã sync = cả 2 phần mềm Active và windows mobile.... !!
Đã tắt các trình diệt virus !!
Đã thữ trên 2 win là 7 và xp !! pó tay r ! ai biết cứu với