• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HardSPL V2 - HTC Touch Viva by CMONEX ★

PhamQuang

Manager

Dòng máy mới ra, nhưng tác giả CMONEX đã có HardSPL cho chúng.

HardSPL V1 cho Touch Viva

=== CMONEX ===

Cách up rất nhanh và đơn giản.

1/ Hãy tải file đính kèm duới bài: Opal_HardSPL_v1_0.7z, giải nén sẽ là file Opal_HardSPL_v1.exe

2/ Cho máy kết nối với PC, đợi máy Sync hoàn chỉnh (quả cầu xanh hết xoay)

3/ Cho Opal_HardSPL_v1.exe chạy trên PC.
Sau vài phút quá trình sẽ hoàn thành, nếu vào Bootloader bạn sẽ thấy:

SPL: 1.26.cmon

Máy của bạn đã có HardSPL, bạn có thể Up các ROM và Radio nào bạn muốn.

* Trường hợp trục trặc, bạn có thể tải file thứ 2, giải nén sẽ thành: Opal-SSPL-Manual.exe
- Copy file này vào PPC và nhấn chạy.
- Màn hình sẽ chuyển thành màu đen nhạt, kết nối với PC
- Cho HardSPL v1 chạy, cũng sẽ có kết quả như trên.

Đừng quên gửi lời Thanks tới CMONEX !!!

=======================================================

HardSPL V2 cho Touch Viva

=== CMONEX ===

Cập nhập phiên bản V2 HardSPL cho Touch Viva của Cmonex.
Sau khi Update xong, sẽ hiển thị SPL: 2.00.cmon

Hỗ trợ tốt hơn cho các seri khác nhau của dòng này.

LINK TẢI:
* Opal-SSPL-Manual:
* Opal_HardSPL_v2_0:

PDAMobile

Thanks bác PQ thì dễ rồi nhưng làm sao gửi lời cảm ơn tới CMONEX vậy bác :D,spam tý >:)

nickytun85

màn hình của máy mình báo là:

OBSL:1.27.000
SPL: 1.26.cmon
GSM: 1.27

dzậy là mình up rom đc gòi fai ko bác Quang??? với lại bác có thể up mấy bản Rom lên host free như mediafire ko? RS mình down ko đc!!! thanks bác trc nha!!

dungac1602

Chào mấy bác pro!
em là dân mới vào nghề nên chưa hiểu gì về dòng này, em có con htc touch viva t2223, khi em vào bootload khu màu đỏ báo:
ONBL 1.27.0000
SPL: 1.27.0000
khu màu xanh lá báo: F256
vậy nghĩa là gì và máy đã có HardSPL chưa vậy?
Mong các bác chỉ giúp vì mình mới làm quen nên chưa hỉu!
Thank các bác nhìu nhìu!

PhamQuang

Manager
Chào mấy bác pro!
em là dân mới vào nghề nên chưa hiểu gì về dòng này, em có con htc touch viva t2223, khi em vào bootload khu màu đỏ báo:
ONBL 1.27.0000
SPL: 1.27.0000
khu màu xanh lá báo: F256
vậy nghĩa là gì và máy đã có HardSPL chưa vậy?
Mong các bác chỉ giúp vì mình mới làm quen nên chưa hỉu!
Thank các bác nhìu nhìu!

Máy của bạn là thông số nguyên bản, chưa chạy HardSPL.
Bạn đọc kỹ lại bài số 1 trên sẽ thấy dấu hiệu của máy đã có HardSPL nhé
.

Máy của em là T-Mobile (HTC T2223), có các thông số:
ONBL 1.27.0000
SPL 2.00.cmon
Cái này thì theo em biết thì đã HardSPL rồi nhưng thông số hơi lạ... Các bác cho em hỏi liệu có vấn đề gì ở đây không ạ ?

NhatToai

Super V.I.P
ONBL 1.27.0000
SPL 2.00.cmon
Cái này thì theo em biết thì đã HardSPL rồi nhưng thông số hơi lạ... Các bác cho em hỏi liệu có vấn đề gì ở đây không ạ ?
Máy bạn đã HardSPL v2.0 by Cmonex nên có thông số như vậy đấy.

PhamQuang

Manager
ONBL 1.27.0000
SPL 2.00.cmon

Máy của bạn đã có HardSPL rồi, tất cả đều OK.
Thông số 2.00.cmon là vì Cmonex đánh dấu phiên bản V2 mà thôi.
HSPL cho Viva có 2 phiên bản:
- V1 sẽ hiển thị: 1.26.cmon
- V2 sẽ hiển thị: 2.00.cmon

dangkyonline

Chào các bác, em cài HardSPL V2 cho Touch Viva theo hướng dẫn trên cũng không được, chi tiết em có hỏi trong link (vì post bên mục kia rồi nên post lại bên mục này nữa sợ bị nói là spam). Em nhờ các bác chuyên gia giúp em với nhé! Cảm ơn các bác!

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=61820

NhatToai

Super V.I.P
Chào các bác, em cài HardSPL V2 cho Touch Viva theo hướng dẫn trên cũng không được, chi tiết em có hỏi trong link (vì post bên mục kia rồi nên post lại bên mục này nữa sợ bị nói là spam). Em nhờ các bác chuyên gia giúp em với nhé! Cảm ơn các bác!

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=61820
HardSPL cho dòng này khá đơn giản.
Yêu cầu trên máy tính phải cài Active Sync 4.5(cái này PC của bạn chắc đã có) và Net Framework 2.0.Nếu máy tính chưa có NetCF 2.0 thì bạn tải về tại đây: http://www.microsoft.com/downloads/...cb-4362-4b0d-8edd-aab15c5e04f5&displaylang=en
Bạn thử kiểm tra lại xem sao nhé.

jackychan086

cho mình hỏi sao mình tải cái Opal_HardSPL_v2_0.7z‎ ve mái tính, nó không phải là file Zip hoặc rar, nên không giải nén được? Giúp mình với huhu, không phài file exe luôn@)_@

AnhPheCT

cho mình hỏi sao mình tải cái Opal_HardSPL_v2_0.7z‎ ve mái tính, nó không phải là file Zip hoặc rar, nên không giải nén được? Giúp mình với huhu, không phài file exe luôn@)_@
File có đuôi *.7z là file nén ZIP Bạn có thể dùng WinRar giải nén bằng cách R-click vào file nén chọn Extract Here....! Hoặc có thể tải phần mền 7zip.exe về cài vào máy hổ trợ Unzip chúc may mắn!!

Download 7zip 4.65.exe

chimhac

a cho e hoi. htc cua e onbl 1.26.0000, spl 1.26.cmon e up len v2. sau khi scan start bam botloader la onbl 1.27.0000, spl 1.26.cmon. -----------> ko len dc v2 la sao ha a?
trong khi chay active snys ko ket noi la sao ha a. Than

a cho e hoi. htc cua e onbl 1.26.0000, spl 1.26.cmon e up len v2. sau khi scan start bam botloader la onbl 1.27.0000, spl 1.26.cmon. -----------> ko len dc v2 la sao ha a?
trong khi chay active snys ko ket noi la sao ha a. Than
Bạn tiến hành HardReset lại máy, sau đó kết nối AS hay MDC với PC, đợi sync hoàn chỉnh rồi chạy file Opal_HSPL_v2.exe thực hiện giống như úp rom thông thường... Mà úp lên HSPL v2 cũng không khác gì HSPL v1 đâu, máy bạn đã HSPL v1 rồi thì lên v2 làm gì...