• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD cách cài theme cho WMPlayer

Z99

Điều kiện đầu tiên để thay đổi theme là trước hết ban phải có theme của wmplayer trước đã.(Mình đã up nhiều theme đẹp trước đây rùi);)

Thứ hai, bạn phải có chương trình chỉnh sửa register.(Xem phần soft nhé) ;;)

Sau đó làm như sau:
Đầu tiên mở chương trình register, vào *** HKLM-->Software-->Microsoft-->Windows Media-->Parameters-->DefaultPortraitSkin.

Bạn vào rồi chỉnh sửa lại đường dẫn tới thư mục có chứa theme dành cho wmplayer. bấm OK , thế là xong :D

Bây giờ bạn thoát ra và vào lại wmplayer bạn sẽ thấy sự khác biệt.

Lưu ý : nếu bạn tạo đường dẫn kô đúng thì chương trình sẽ kô chạy đâu.
(nhớ là theme mặc định là \window\default.skn) nếu các bạn chỉnh kô được thì hãy sửa lại theme mặc định. Còn nữa , khi cài theme mới vào kô nên để trong thư mục windows của máy, vì mỗi kô bạn khởi động hay tắt mở máy thì các file nằm trong đó đều biến mất.

Chúc thành công :)
P.S: Nếu ai thấy hay thì thanks mình nhé.

anninh

z99 ơi. có thể cho minh biet chính xác chương trinh register nào ko? minh có rescoregistryen nhưng ko lam được. thanks

Chỉnh sửa cuối:

kiet_xu

z99 ơi. có thể cho minh biet chính xác chương trinh register nào ko? minh có rescoregistryen nhưng ko lam được. thanks

Bạn có thể dùng soft này để chỉnh sửa hệ thống "IBE Registry Editor v1.1 XScale Smartphone200x Regged-SyMPDA" của Mod Thanhha.

Link:

http://pdaviet.net/showthread.php?t=36&page=29

newland

làm rồi nhưng không được bác ơi
--------
Cách làm giới thiệu ở trên hoàn toàn chính xác. Nếu bạn làm không được thì chắc là bạn đã đưa sai đường dẫn. Đường dẫn đến file dùng cho skins phải chính xác mới đạt kết quả. Kiểm tra thử lại lần nữa nha bạn.