• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 Chết nút nguồn làm sao để vào MAGLDR menu

cakiem123

Tình hình là do dùng nhìu quá nên cái nùn đỏ dùng để ngắt cuộc gọi và để vào MAGLDR menu thì bị kẹt không sử dụng được nữa có bác nào có cách khác để vào MAGLDR menu mà không dùng đến nút nguồn ko chỉ em với?

Chỉnh sửa cuối:
Tình hình là do dùng nhìu quá nên cái nùn đỏ dùng để ngắt cuộc gọi và để vào MAGLDR menu thì bị kẹt không sử dụng được nữa có bác nào có cách khác để vào MAGLDR menu mà không dùng đến nút nguồn ko chỉ em với?
Hỏng nút nguồn thì bó tay rồi. Mang máy đi thay hay vệ sinh lại phím nguồn đi bạn.

kkkkbn

Tôi thì hỏng phím gọi...

Hỏng nút nguồn thì bó tay rồi. Mang máy đi thay hay vệ sinh lại phím nguồn đi bạn.
Tôi thì hỏng phím gọi (xanh) giờ chỉ còn cách cài android trên thẻ nhớ. Mà giờ thì toàn ROM SD Natid.. chảng mấy ai phát triển ROM SD chuẩn nữa... nhất là mấy rom JB...

vubinh47

Các cao thủ cho em hỏi là máy em dùng nhiều nên cũng chết nút đỏ, bây giờ làm thế nào để cài nativesd được ạ vì có bước phải dùng đến nút này

easyipro

Các cao thủ cho em hỏi là máy em dùng nhiều nên cũng chết nút đỏ, bây giờ làm thế nào để cài nativesd được ạ vì có bước phải dùng đến nút này

chuyển qua clk 1.5 thì đâu cần nút nguồn nhì :)
bạn tải file clk 1.5 về rồi tháo nắp vỏ pin bấm vào nút rest sau đó vào bootloader sau đó chạy tool hd2 flash clk thành công giữ phím Home để vào clk thiết lập tiếp .khi nào hỏng nút home thì chịu :))

trongnam1001

chuyển qua clk 1.5 thì đâu cần nút nguồn nhì :)
bạn tải file clk 1.5 về rồi tháo nắp vỏ pin bấm vào nút rest sau đó vào bootloader sau đó chạy tool hd2 flash clk thành công giữ phím Home để vào clk thiết lập tiếp .khi nào hỏng nút home thì chịu :))

chuẩn rùi bạn ah đành phải chuyển qua dùng cLK 1.5 đi bạn. hơi khác 1 chút nhưng bạn sẽ wen thôi
bạn có thể kiếm 1 bộ phím khác thay cho nó ngon bạn ah. chắc cũng rẻ thôi vì HD2 die cũng nhiều mà.
mình sài nhiều máy nhưng thấy HD2 quá khủng ROM nào mới cũng có...vì nó quá khủng...
hii em tự sướng tí...