• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 dùng Android bị lỗi khi hiện thị hình ảnh

Lamvip379

HD2 dùng Android bị lỗi khi hiện thị hình ảnh (có up hình )

HD2 của mình từng bị nhòe màu màn hình,Giống như màn hình chỉ hiện thị màu có 8bit vậy.hình ảnh loang lỗ,màu lệch và nháy màn hình.

Rồi tự dưng nó hết,bây giờ bị lại.Mình có chup Screen thi khi xem trên máy tính thi hình ảnh bình thường,nhưng khi nhìn trực tiếp trên đt thì kô thể vì màn hình màu bị loang lỗ,nhìn rất tệ hại

Các bác xem đã có ai bị như mình chưa,và hiện tượng trên là do phần cứng hay phần mềm,và có thể sửa chữa đc hay ko,hay giờ làm cục gach nghe gọi thôi (Mình muốn up hình,nhưng hình chụp màn hình lại bình thường,chẳng hiểu ra làm sao nữa) Có phai là hu màn hình rồi hay ko?

Đâ up lại rom,cài đặt và kiểm tra kỹ vẫn không khắc phục được,màu bị loang ngay từ ngoài màn hình boot luôn

Đã up lại 6.5 mọi thứ vẫn ko được,màn hình chị bi nhòe,con mọi thứ khác đều bình thường

Chỉnh sửa cuối:

chaudatlong

HD2 của mình từng bị nhòe màu màn hình,Giống như màn hình chỉ hiện thị màu có 8bit vậy.hình ảnh loang lỗ,màu lệch và nháy màn hình.

Rồi tự dưng nó hết,bây giờ bị lại.Mình có chup Screen thi khi xem trên máy tính thi hình ảnh bình thường,nhưng khi nhìn trực tiếp trên đt thì kô thể vì màn hình màu bị loang lỗ,nhìn rất tệ hại

Các bác xem đã có ai bị như mình chưa,và hiện tượng trên là do phần cứng hay phần mềm,và có thể sửa chữa đc hay ko,hay giờ làm cục gach nghe gọi thôi (Mình muốn up hình,nhưng hình chụp màn hình lại bình thường,chẳng hiểu ra làm sao nữa) Có phai là hu màn hình rồi hay ko?

Đâ up lại rom,cài đặt và kiểm tra kỹ vẫn không khắc phục được,màu bị loang ngay từ ngoài màn hình boot luôn

phần cứng rùi, bán xác đi bạn.

ngoctuyen

bạn thử cách này xem

Đã up lại 6.5 mọi thứ vẫn ko được,màn hình chị bi nhòe,con mọi thứ khác đều bình thường

bạn dùng tool này chạy lại HSPL 2.08 sau đó wipe task 29.
Tìm Rom Ship và up lại window mobile (nhớ không dc up nhầm bản T-mobile cho HD2 thường bạn nhé)

http://www.pdaviet.net/showthread.p...-nand-toolkit-all-in-oneupdate-v4201-13122011