• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 mắc lỗi kẹt ở Bootloader

ngoctuyen

Em có thằng bạn có con HD2 (Chưa rõ hàng của T-mobile hay hãng nào) không hiểu nghịch ngợm k UP ROM kiểu gì mà nó lăn ra chết ạ , bây h máy chỉ vào được như thế này

Rất mong được sự giúp đỡ của các anh ạ
(nó bảo bán lại cho e giá 3triệu ,em đang phân vân không biết có nên mua không ạ)

minhlc1958

Active Member
Em có thằng bạn có con HD2 (Chưa rõ hàng của T-mobile hay hãng nào) không hiểu nghịch ngợm k UP ROM kiểu gì mà nó lăn ra chết ạ , bây h máy chỉ vào được như thế này

(nó bảo bán lại cho e giá 3triệu ,em đang phân vân không biết có nên mua không ạ)

Bạn HSPL xong chọn một bản Rom mới nào mà up, chọn bản nào có tích sẵn radio có phiên bản từ v2.08 trở lên
HSPL xem ở đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?95596-★-HSPLV3-amp-HSPLV4-by-COTULLA-for-HTC-HD2-★

Last edited by a moderator:

Hình như là HD2 thường... Máy của bạn bị kẹt ở Bootloader vì các nguyên nhân sau:

1. Máy chưa HSPL mà úp rom cook.
2. Úp nhầm Ship Rom.
3. Trong quá trình úp rom bị lỗi.

Bây giờ bạn xác định con HD2 này là HD2 thường hay TMOUS, có phân phối bởi nhà mạng nào ở Châu Âu không, trước kia là rom WWE (Tiếng Anh) hay tiếng khác để kiếm bản Ship Rom phù hợp rồi úp lại là được.

ngoctuyen

Hình như là HD2 thường... Máy của bạn bị kẹt ở Bootloader vì các nguyên nhân sau:

1. Máy chưa HSPL mà úp rom cook.
2. Úp nhầm Ship Rom.
3. Trong quá trình úp rom bị lỗi.

Bây giờ bạn xác định con HD2 này là HD2 thường hay TMOUS, có phân phối bởi nhà mạng nào ở Châu Âu không, trước kia là rom WWE (Tiếng Anh) hay tiếng khác để kiếm bản Ship Rom phù hợp rồi úp lại là được.

Anh dinhtuandung cho em hỏi thêm 1 chút ạ, bây h máy bị tình trạng như vậy thì muốn kiểm tra là HD2 thường hay TMOUS thì mình làm thê nào ạ

Anh dinhtuandung cho em hỏi thêm 1 chút ạ, bây h máy bị tình trạng như vậy thì muốn kiểm tra là HD2 thường hay TMOUS thì mình làm thê nào ạ
Phân biệt bằng hình thức bên ngoài thôi bạn à.

1. HD2 TMOUS có logo T-Mobile trên đỉnh máy.
2. Bạn tháo nắp pin ra sẽ thấy nếu là HD2 TMOUS thì nút Reset màu vàng, còn HD2 thường sẽ có màu đỏ.
3. Các phím cứng EndCall-Power và phím Call của HD2 TMOUS có màu đỏ và xanh lục, HD2 thường màu trắng.

Thế thôi, ngoài ra nếu HD2 TMOUS đã UnlockSIM thì trong Bootloader sẽ có dòng Security Unlocked nhé.

ngoctuyen

Vâng cám ơn anh mai em sẽ qua nó để tìm hiểu thêm ạ, nó vbaor là hỏi mọi nơi nếu sửa được thì hết 1tr, nó bán lại cho em máy tình trạng như vậy thì mua với giá 3tr thì có được không ạ

Vâng cám ơn anh mai em sẽ qua nó để tìm hiểu thêm ạ, nó vbaor là hỏi mọi nơi nếu sửa được thì hết 1tr, nó bán lại cho em máy tình trạng như vậy thì mua với giá 3tr thì có được không ạ
Bạn xác định đúng máy và úp đúng Ship Rom cho máy là được mà. Sửa gì mà hết 1T???

ngoctuyen

Bạn xác định đúng máy và úp đúng Ship Rom cho máy là được mà. Sửa gì mà hết 1T???

nó kêu là mang xuống Hà Nội (không biêt ở chỗ nào) nhập code gì đó và phải có hộp để chạy thì hết bấy nhiêu tiền anh ạ

nó kêu là mang xuống Hà Nội (không biêt ở chỗ nào) nhập code gì đó và phải có hộp để chạy thì hết bấy nhiêu tiền anh ạ
Bạn đang cầm máy ở đó chứ? Chụp cái hình máy lên đây để mình xem là máy gì để còn biết cách mà hướng dẫn chứ, cẩn thận mất tiền oan.

ngoctuyen

Bạn đang cầm máy ở đó chứ? Chụp cái hình máy lên đây để mình xem là máy gì để còn biết cách mà hướng dẫn chứ, cẩn thận mất tiền oan.

không em không cầm máy ở đây mang ra nó mới lấy được ạ, sáng mai bác có online không ạ, có gì em sẽ nhờ bác tư vấn
à nó tưởng máy hư phần cứng nên đã mở máy ra rồi ạ

không em không cầm máy ở đây mang ra nó mới lấy được ạ, sáng mai bác có online không ạ, có gì em sẽ nhờ bác tư vấn
à nó tưởng máy hư phần cứng nên đã mở máy ra rồi ạ
Sáng mai thì mình không rảnh rồi, mình giờ chỉ tranh thủ online buổi tối thôi. Bạn của bạn chưa tham khảo kỹ đã bung máy ra rồi...X_X

ngoctuyen

dạ nó làm cầm đồ và sửa máy linh tinh cũng không biết gì về HTC lắm nên nó tưởng phần cúng nên mới bung máy anh ạ, em thấy nó bảo là cám cable thì vẫn nhận USB như thường, mai em xem qua sẽ thông tin lên cụ thể để nhờ anh giúp ạ

Nhìn vào bề ngoài cũng ko chắc đâu, lần trước mình có sửa 1 cái HD2. Bề ngoài là HD2 thường mà cái ruột là HD2 TMOUS.