• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_ROM_ Ext BLUESEA

lungtung

Bác Blue sea cho hỏi, bản Blue sea 16 là bác chế lại từ bản nào của bác ancola?

bocapdo11

Giá mà Icon dự báo thời tiết cứ để như mặc định (hình ảnh) của manila thì đẹp hơn. Nhìn "tay" mặt trời đeo kính cứ thấy điêu điêu sao á :D

buihieupda

Giá mà Icon dự báo thời tiết cứ để như mặc định (hình ảnh) của manila thì đẹp hơn. Nhìn "tay" mặt trời đeo kính cứ thấy điêu điêu sao á :D
em cũng thấy thế, có cách nào quay về mặc định không nhỉ bác Hải.

bocapdo11

em cũng thấy thế, có cách nào quay về mặc định không nhỉ bác Hải.

Hú hú hú.............. bác CaoThanhHai ơi..............!!!!!!!!!!!!!!!!!! lên trợ giúp anh em cái đê............

bocapdo11

Mạn phép Vip @caothanhhai,tôi gửi file để trả về các icons nguyên bản
ManilaWeatherTab.cab

Cám ơn bác Hanoiwap , xém chút nữa thì phải up rom khác vì thấy cái mặt trời, mặt trăng khô cứng quá làm con HD2 kém sinh động hẳn đi. Giờ thì nhìn em nó lại yêu thiên nhiên như xưa rùi :D

trinh12345

Hức hức, bác Hải sao ko làm cái dual boot cho bản v16 như v12 có phải hay hơn ko ạ? Thank bác nhiều lắm!!!

bocapdo11

Hức hức, bác Hải sao ko làm cái dual boot cho bản v16 như v12 có phải hay hơn ko ạ? Thank bác nhiều lắm!!!

Hình như bác ta chủ định để chế độ dual boot khi win khởi động song suôi cho ổn định hơn boot khi đang khởi động đó bác ạ.

tienmanh146

các bro cho em hỏi làm sao cho cái bản v16 nó có thanh start và menu phone trong suốt như trong ảnh vầy :-?

doquangduc

Well-Known Member
các bro cho em hỏi làm sao cho cái bản v16 nó có thanh start và menu phone trong suốt như trong ảnh vầy :-?

Bạn vào Settings/ Personalize/ Home Tab Wallpaper, Phần Home tab, ví dụ bạn chọn ảnh A, All tab bạn cùng phải chọn ảnh A, Skin Taskbar and Softkeybar bạn cũng chọn ảnh A, sau đó SR là OK.

tienmanh146

Bạn vào Settings/ Personalize/ Home Tab Wallpaper, Phần Home tab, ví dụ bạn chọn ảnh A, All tab bạn cùng phải chọn ảnh A, Skin Taskbar and Softkeybar bạn cũng chọn ảnh A, sau đó SR là OK.

thanks bro , đã 0k :D

thehunghd

bác caothanhhai cho em hỏi
em up rom v15 của bác có sẳn radio nhưng bây giờ em muốn úp bản rom v16 của bác
để chạy nhiều android thì ko biết có cần up thêm radio nữa ko vậy
thanks bác nhiều

phamthaitl

bác caothanhhai cho em hỏi
em up rom v15 của bác có sẳn radio nhưng bây giờ em muốn úp bản rom v16 của bác
để chạy nhiều android thì ko biết có cần up thêm radio nữa ko vậy
thanks bác nhiều

không cần đâu bạn.bởi vì nếu bạn đã up từ bản trước rồi.thì bản sau này không cần nữa.

myGenio

bác chủ ơi cho em xin cái AndroidBoot.apk với nha, ngại tìm wá vì ko có wifi. boot nhiều bản Android trong thẻ, chứ ko phải doualboot đâu .