• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 T-Mobile US đang up ROM bị tắt nguồn, không boot?

Status
Không mở trả lời sau này.

thangmv

Đã làm được, Cám ơn anh em đã trợ giúp

Cám ơn các bác, em đã làm được rồi ạ. Tks so much!

Chỉnh sửa cuối:

nguyen_hoang

mình đọc trong topic thảo luận thắc mắc tìm đc bài thế này, bạn qua topic đó xem và thử xem có giống trường hợp của bạn không
:) ngay mấy trang cuối thôi
Bạn thử trò này xem có được không:
Nhờ ai có máy HD2, tháo pin nhờ họ sạc đầy. Trước khi lắp pin lại, bạn tháo sim, tháo thẻ nhớ ra, cắm em HD2 của bạn với USB nối với PC (tốt nhất nên dùng Laptop). Giữ phím Volume Down và chọc vào nút Reset ở lưng máy, hi vọng máy của bạn sẽ nhảy về chế độ Bootloader.
Mình đã từng gặp 1 phát thế này với con BlackStone của ông bạn, hàng sửa cũng bảo chết nguồn, họ cũng cắm pin nhưng không rõ pin của họ... có điện hay không (he he, họ dí pin hết vào máy mình cho khỏi lên để định kiếm bộ nguồn xịn ấy mà), về làm theo cách trên và.... sống lại.
Nguyên nhân mình không rõ nhưng một trong những nguyên nhân có thể là mạch bảo vệ của máy tự ngắt. Nhiều trường hợp, khi connect một thiết bị ngoại vi nào đó vào Desktop PC, thiết bị có thể bị ngắt mạch bảo vệ do cổng USB của desktop rất hay bị rò điện (lắm máy giật tung người ấy, hix).
Chúc may mắn.

thangmv

mình đọc trong topic thảo luận thắc mắc tìm đc bài thế này, bạn qua topic đó xem và thử xem có giống trường hợp của bạn không
:) ngay mấy trang cuối thôi

rất cảm ơn bác đã reply

Chỉnh sửa cuối:

NguyenTu

Super V.I.P
rất cảm ơn bác đã reply. but e nó vẫn nằm im ko chịu dậy bác ạ hix. có cách nào khác ko các ơi :|
nhân tiện các bác cho e hỏi đây có phải là trường hợp bị mất bootloader do thẻ nhớ ko tốt ko ạ. Tại vì nó đang up đến gần 15% thì tự tắt luôn.
Nếu trong trường hợp ko cứu đc thì e mang tới care nào của HTC để nhờ họ làm vậy các bác. E search thấy có HTC Care ở 186 Triệu Việt Vương trên trang chủ của HTC. but ngày nào e cũng đi qua đó mà có thấy điểm nào of HTC đâu nhỉ :|
Bạn thử vô đây đọc xem có được k nhé
http://www.pdaviet.net/showthread.php?85511-KHẮC-PHỤC-HD2-LỖI-SAU-KHI-UP-CÁC-ROM-TMOUS-BẰNG-THẺ-NHỚ

ancola66

Super V.I.P
rất cảm ơn bác đã reply. but e nó vẫn nằm im ko chịu dậy bác ạ hix. có cách nào khác ko các ơi :|
nhân tiện các bác cho e hỏi đây có phải là trường hợp bị mất bootloader do thẻ nhớ ko tốt ko ạ. Tại vì nó đang up đến gần 15% thì tự tắt luôn.
Nếu trong trường hợp ko cứu đc thì e mang tới care nào của HTC để nhờ họ làm vậy các bác. E search thấy có HTC Care ở 186 Triệu Việt Vương trên trang chủ của HTC. but ngày nào e cũng đi qua đó mà có thấy điểm nào of HTC đâu nhỉ :|
*Trời dạo này lại bắt đầu nhiều tiếng kêu cứu với T-Mobile quá:(. Những lưu ý về up rom TMOUS đã được cảnh báo và hướng dẫn rất cụ thể trong box HTC LEO này mà sao các bạn lại hấp tấp thế nhỉ (Không đọc trước khi quyết định làm một việc gì đó) :-?
*Care HTC ở Triệu Việt Vương là đúng đó. Tuy ở ngoài treo biển khác nhưng vào là có:)).
*Nếu đến đó họ đòi bung máy thì mang đến mình xem có cứu được không :-? ( 0912061888 )

thangmv

Cảm ơn bác ạ

trước lúc uprom e đã chạy HSPL, đã thông báo thành công các bác nhé. Và khi nó chạy tới gần 15% thì đột nhiên tắt máy dẫn tới tình trạng như hiện nay

*Trời dạo này lại bắt đầu nhiều tiếng kêu cứu với T-Mobile quá:(. Những lưu ý về up rom TMOUS đã được cảnh báo và hướng dẫn rất cụ thể trong box HTC LEO này mà sao các bạn lại hấp tấp thế nhỉ (Không đọc trước khi quyết định làm một việc gì đó) :-?
*Care HTC ở Triệu Việt Vương là đúng đó. Tuy ở ngoài treo biển khác nhưng vào là có:)).
*Nếu đến đó họ đòi bung máy thì mang đến mình xem có cứu được không :-? ( 0912061888 )

Thanks bác nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Nếu là HD2 thường tức là HD2 hiện nay nhiều người sử dụng, mã hiệu LEO512 thì cách Up ROM của O2 như bạn làm thì có thể cứu vãn vì chắc chắn máy sẽ vẫn khởi động lại được và vào Bootloader được lý do vì ROM O2 mà bạn dùng Up đó hỗ trợ LEO512.

Nhưng 1 điều mà bạn quên rằng máy của bạn là T-Mobile US HD2, mã LEO1024 cho nên việc phân bố chia vùng trong DOC hoàn toàn khác.
Bạn dùng thẻ nhớ đã gây lỗi chết SPL mất rồi, cho nên khả năng máy không bật lại là 99%.
Các cách dùng hiện nay để cứu máy chắc là vô hiệu đó.
Chỉ mong là tháo PIN, thẻ, SIM ra để một lúc, may ra khi cắm PIN nó còn vào được Bootloader mà thôi.

meotaobon

ko bao giờ dám chơi ROM TMOUS luôn ý :-ss .... hôm nọ bị 1 phát, hãi hùng !!!

PhamQuang

Manager
Đọc thấy thangmv nói là máy đã sống lại. Không rõ nguyên nhân nào vậy, để anh em khác rút kinh nghiệm nào. :D

Có 1 nguyên tắc rất cơ bản:
- HD2 thường (LEO512) thì có thể Up ROM của TMOUS, nhưng tốt nhất Up qua kết nối với PC. Và nói chung khi Up ROM Ship thì thận trọng với việc up bằng thẻ, vì sẽ mất HSPL, còn qua kết nối thì không mất.
- HD2 T-Mobile US (LEO1024) thì không nên Up các bản ROM cho HD2 thường, nhất là bằng thẻ, bởi một Logic đơn giản: chí ít RAM của máy sẽ hiển thị sai.

Chờ chủ topic phát biểu rồi Close Topic lại sau.

nguyen_hoang

nói chung vừa mua máy về bị quả này cũng tái mào
hồi trước em quên up radio mới xong up rom ko vào đc nóng mặt sợ gần chết :D
thôi chúc mừng bạn nhé :-bd

Status
Không mở trả lời sau này.