• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_VnPdaV14

hanoiwap

Super V.I.P
một bộ rom đặt nặng về vấn đề hiệu quả và tính khả thi khi sử dụng. không màu mè! với mình như vậy là đủ! nếu bác chú chăm chút thêm phần giành cho android cũng như nhan sắc của bộ rom thì không còn gì để nói nữa, bác chủ giống bác Phamquang, luôn đưa tính hiệu quả lên hàng đầu, điều mình ưng ý nhất là bác chủ chăm chút bộ bàn phím, xưa nay quá nhiều lần cáu vì cái bàn phím ảo lung teng beng của HD2 rồi!

Bạn chú ý,bàn phím HTC cũng gõ được dấu cho tiếng Viẹt khi nhấn về ABC (bỏ T9)

hanoiwap

Super V.I.P
cảm ơn bác. 1 bản ROM tuyệt vời, có điều bản sau bác chuyển các truyện sang thẻ nhớ là ok. chăm chút giao diện 1 tý, hoặc là cho về mặc định luôn.

Bạn có thể đưa dữ liệu sách ra thẻ nhớ bằng cách chuyển thư mục Reader sang thẻ nhớ như sau Storage Card\My Documents\Reader.Sau đó xóa bỏ thư mục Reader trong bộ nhớ trong.

Để đọc truyện kác.Bạn copy file ePub vào thư mục Books trong thư mục Reader.Nếu cần bìa thì copy vào thư mục Images.Sau đó chạy EbookIndexer.
Tôi sẽ làm một bản rút gọn và giao diện mặc định.

Chỉnh sửa cuối:

mossrose

Bác đã chỉnh sửa, bổ sung thêm 3G chưa vậy? Bật wifi nhưng không vào web được. Toàn báo lỗi bác ạ.

hanoiwap

Super V.I.P
Bác đã chỉnh sửa, bổ sung thêm 3G chưa vậy? Bật wifi nhưng không vào web được. Toàn báo lỗi bác ạ.

Tôi post bài này bằng bản ROM V14.Bạn vui lòng chờ bản C2 sau hoàn thiện hơn

nguyenducthang

em sẽ xài bản này và chờ bản sau của bác. thanks bác đã bỏ công sức build rom cho các mem có thêm rom để vọc

tllp04

Em đang dùng bản ROM V58C3 của bác PhamQuang, bác cho em hỏi là em có thể cài thêm phần HTC Reader vào ROM này được ko ạ? Nếu bác có bộ cài cho em xin nhé. Cảm ơn bác nhiều!

nguyenducthang

bản này em xài hay bị treo máy lắm, không biết có ai bị như em không nữa, bro test giúp em nhé. thanks bro nhiều

duongpham

Thank bác đã tạo điều kiện cho a/e HD2 có thêm nhiều chọn lựa để up các bản rom mà mình yêu thích. Thú thật mình up rất nhiều bản rom từ các 4rum khác cũng như từ PDAVIET, nhưng với bản này phải nói tính thật dụng rất tốt, mọi thứ đều ổn duy nhất chỉ có để bật wifi tại tab settings là bị mờ (ko hoạt động) bác xem lại và fix cho bản C2 sau với nhé. tks bác one more.

hackbabe

hì hì ,bác cho em hỏi xem bản rom này chạy được Android không? ( không bị rè tiếng ấy mừ )

hanoiwap

Super V.I.P
hì hì ,bác cho em hỏi xem bản rom này chạy được Android không? ( không bị rè tiếng ấy mừ )

Bản này tôi quên không để ý.Bản này bị méo tiếng khi dùng Android.Tôi sẽ cập nhật tiếp sau

benhtamthan

Pác cho Mình hỏi, có cách nào Pác tích hợp việc chỉnh font trong HTC Messaging cho lớn hơn được không vì khi bỏ chuyển về chế độ classic xem thì nhỏ xíu, hoặc là Pác cho ra đời thêm 1 bản NO HTC Messanging được không? vì mắt mình hơi mờ nên rất cần điều này.

Cảm ơn Pác Hanoiwap... bi giờ mới biết Pác ra rom cho con HD2... Mình vẫn lun mê mấy cái bàn phím đánh tiếng việt của Pác trước giờ

fogprince

bác có cách nào fix lỗi xác định my location và dùng google map ko, mặc dù tôi đã thiết lập các thông số 3g nhưng chỉ vào web được còn 2 cái kia thì bó tay. bản ROM hay nếu fix được lỗi trên thì tuyệt vời

Rom của bác hanoiwap có Up được cho dòng HD2-TMOBILE không vậy, có bác nào đã dùng HD2-TMOBILE cho em xin chút kinh nghiệm. Hiện tại em chỉ giám Up Rom của bác Phạm Quang thôi.Ngoài Rom bác Quang thì Rom của các bác như: hanoiwap, ancolla không bít có Up được không. Thank

hanoiwap

Super V.I.P

Weather Panel 2010 cho Today Tab của V14

Còn nhiều lỗi về đồ họa.Sẽ fix lỗi dần dần sau

http://www.pdaviet.net/showthread.p...&viewfull=1#post1392752"]WP_2010Vi_Manila.cab

Chú ý:Sau khi chạy file cab,cửa sổ hỏi Delete files and settings ? bạn phải nhấn No

hanoiwap

Super V.I.P
Rom của bác hanoiwap có Up được cho dòng HD2-TMOBILE không vậy, có bác nào đã dùng HD2-TMOBILE cho em xin chút kinh nghiệm. Hiện tại em chỉ giám Up Rom của bác Phạm Quang thôi.Ngoài Rom bác Quang thì Rom của các bác như: hanoiwap, ancolla không bít có Up được không. Thank

Bản này dùng được cho HD2 TMOUS bạn ạ

papawin

Chờ đợi bác Hanoiwap build bản tiếp theo cho com2 nhé. Em khoái nhất tab đọc truyện của bác.

C

chiphoi2005

Guest
Bác xem lại hộ em cái Connection Setup trong thư mục Setting connection đó. Không vào được bác ạ, nó hiện ra chút xíu là out luôn không một lời từ biệt mà em cũng không biết làm sao để sửa nó nữa. Thanksssssssssss

hanoiwap

Super V.I.P
Bác xem lại hộ em cái Connection Setup trong thư mục Setting connection đó. Không vào được bác ạ, nó hiện ra chút xíu là out luôn không một lời từ biệt mà em cũng không biết làm sao để sửa nó nữa. Thanksssssssssss

Cập nhật 25/09/2010
Khi UpROM cần lắp thẻ nhớ.Dữ liệu lớn sẽ lưu trên thẻ nhớ