• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_VnPdaV15 COM5

quang10ntp

Vẫn chưa xài được 3G. Tốc độ thì OK. Xài hd2 chủ yếu là 3G. Không có thì buồn chết đựoc. Bác xem nghiên cứu thêm cho với nhé. thanks

hanoiwap

Super V.I.P
Vẫn chưa xài được 3G. Tốc độ thì OK. Xài hd2 chủ yếu là 3G. Không có thì buồn chết đựoc. Bác xem nghiên cứu thêm cho với nhé. thanks

Đã fix lỗi 3G.Đang upload

Chỉnh sửa cuối:

th_i_nh

bac xem lai dum em phan sms nhe, em khong sms duoc. cam on bac nhieu.
Xin loi khong go tieng viet duoc vi dang online bang HD2

thinhletien

chả là đang xài rom dual boot cũ, thấy cái manila bác thèm quá, phần dự báo thời tiết và phần tivi quá gấu, mình hem có, hem bít có cách nào ko cần up rom bác mà vẫn có cái manila y chang ko nhỉ :D
Không phải rom bác ko tốt, mà e lỡ cài soft bên rom cũ, rùi chạy froyo bên đó, giờ làm lại hết mất cả ngày lâu quá, e lazy nên mới hỏi. Ko có cách nào chắc phải down rom bác về chiến thui, chứ phần tivi và dự báo thời tiết quá phê T_T

fogprince

mình dùng mobiphone ko hết nối 3g được, có ai giống mình ko? có cách nào fix ko?

hanoiwap

Super V.I.P
chả là đang xài rom dual boot cũ, thấy cái manila bác thèm quá, phần dự báo thời tiết và phần tivi quá gấu, mình hem có, hem bít có cách nào ko cần up rom bác mà vẫn có cái manila y chang ko nhỉ :D
Không phải rom bác ko tốt, mà e lỡ cài soft bên rom cũ, rùi chạy froyo bên đó, giờ làm lại hết mất cả ngày lâu quá, e lazy nên mới hỏi. Ko có cách nào chắc phải down rom bác về chiến thui, chứ phần tivi và dự báo thời tiết quá phê T_T

Đây là bài bạn cần xem

http://www.pdaviet.net/showthread.php?94948-ManilaTVPlayer-c%C3%A1c-chu%C6%A1ng-tr%C3%ACnh-Vi%E1%BB%87t-nam&p=1258535&viewfull=1#post1258535

fogprince

bác cho hỏi cái hình thời tiết cài thể nào? có cách nào tự xoay màn hình ngang khi vào tab photo, music ko?

hanoiwap

Super V.I.P
bác cho hỏi cái hình thời tiết cài thể nào? có cách nào tự xoay màn hình ngang khi vào tab photo, music ko?

Tôi cố tình không cho quay.Nếu bạn muốn quay thì đặt lại Registy như sau
[HKEY_CURRENT_USER\Software\HTC\Manila]
LSK_Send_Msg"=dword:0
EnableFullScreen"=dword:1 (cái này tôi đặt bằng 0 nên không quay)
EnableLandscape"="true"

Chỉnh sửa cuối:

afriend

Bạn ơi cho mình hỏi Mình muốn thay phần khóa màng hình giống như trong hình là dùng phần mềm gì vậy bạn .

fogprince

bác cho hỏi cách nào truy cập internet qua PC khi đồng bộ ko? lúc trc mình chỉ cần đồng bộ với máy tinh là HD2 vô web thông qua PC dc, up xong rom cái ko vô dc lun mặc dù đã đồng bộ xong

hanoiwap

Super V.I.P
bác cho hỏi cách nào truy cập internet qua PC khi đồng bộ ko? lúc trc mình chỉ cần đồng bộ với máy tinh là HD2 vô web thông qua PC dc, up xong rom cái ko vô dc lun mặc dù đã đồng bộ xong

Bạn đặt như sau

benhtamthan

Pác lâu quá không ngó ngàng gì đến COM2 hả Pá Hanoiwap? Mình đợi mãi...

Cảm ơn Pác

hanoiwap

Super V.I.P
Pác lâu quá không ngó ngàng gì đến COM2 hả Pá Hanoiwap? Mình đợi mãi...

Cảm ơn Pác

VnPdav14 là bản COM2 chạy tốt.Có cả đầy đủ TodayTab,ReaderTab Manila TV Tab rồi mà

Chỉnh sửa cuối:

khongbiet3

Tôi thấy đầu tiên sử dung COM2 thấy rất thích, nhưng không tiện vi khi đi trên đường khi muốn đóng phần mềm mà dùng 1 tay thì sẽ khó (màn hình to quá mà phải chọt lên góc pải trên cùng --> khó quá) nhưng chuyển sang COM5 thì một tay có thể xoay sở khá dễ dàng nên tôi hiện chuyển sang sử dụng bản COM5, Một vài suy nghĩ khi sử dụng hai bản. He He

metwa

Tận dụng Manila Today Tab,bạn có thể cài thêm chẳng hạn như Weather Panel để được một Manila Weather Tab rất chuyên nghiệp
Làm sao để được như thế này vậy bác, nhìn thấy thèm quá mà mò hoài không được. Thanks